Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง XP กับ Acer 4530 ไม่ได้ครับ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง XP กับ Acer 4530 ไม่ได้ครับ ทำไงดี

ลองหลายแผ่น หลายขนานแล้วครับ
    Q100/104/105/Dark/Light/Original/2007-2008
    ไม่ได้ซักแผ่น ส่งงานพรุ่งนี้แล้วอ่ะ ช่วยทีครับ

ดัน ดัน ดัน รีบมากครับ
    ง่วง ก็ ง่วง เพลียไปหมด ลงไม่ได้ซั๊กที..........เซ็ง
    สงสัย ไม่อัพเดทตัวเอง มาเป็นเวลานาน เลยไม่ทันโลก(เทคโนโลโซ....เอ๊ย!! เทคโนโลยี ซะแล้ว)

Comment

fyo fyo fyo 8ik[[[

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะคับ รุ่นนี้ ลงได้สบายๆๆคับ ของผมใช้ Windows XP PRO SP3 VistaVG_ Black + Blue_www.darkzone.in.th ถ้าอยากใช้ก็ลองไปโหลดดูนะคับ ตามเว็ปนั่นเลยคับ

Comment

Originally posted by commaster View Post
          ผมก็ใช้อยู่นะคับ รุ่นนี้ ลงได้สบายๆๆคับ ของผมใช้ Windows XP PRO SP3 VistaVG_ Black + Blue_www.darkzone.in.th ถ้าอยากใช้ก็ลองไปโหลดดูนะคับ ตามเว็ปนั่นเลยคับ
          ผมลงแล้วจอฟ้าตั้งแต่ตอนมันเช็คอุปกรณ์ ในตอนแรกเลยครับ
          ยังไม่ถึงหน้า เลือกไดร์ หรือ Format ด้วยซ้ำ
          หรือต้องมีเทคนิคอะไร สอนหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by commaster View Post
            ผ่านขั้นตอนที่ผม จอฟ้า แล้วท่าน...........ขอบคุณมากเลยนะครับ

Comment

แง่วววววว...........ลง ไวเรสแลนด์ ไม่ได้อีกแล้วครับ
              ช่วยหน่อยยยย

Comment

ต้องใส่ Driver AHCI (SATA) ลงไปในแผ่นก่อนป่าวคับ หรือไปตั้งค่าใน BIOS ดู

Comment

ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับตอนแรกก็ลงไม่ได้เหมือนกันครับ
                  ก็เลยส่งเข้าศูนย์ดีกว่าครับ
                  เห็นช่างเขาบอกว่าต้องไปเซ็ดทีไบออดให้มันเป็น ide อะครับ
                  ถ้าวิสต้าให้มันเป็น sata ครับ

Comment

ถามด้วยคับ
                    ของผมลงไม่ผ่านเซ็ตในไบออสเป็นideแล้ว ตอนที่เลือกไดร์ก็ได้ปกติจนที่หน้าสีฟ้าที่มีแถบเหลืองวิ่งจนเสร็จ เครื่องรีสตาร์ทมาที่หน้าinstall windowsแล้วเครื่องก็ดับไปเปิดใหม่ก็จอฟ้าเลยครับ windowsที่ลองก็มีdark6 - skz SP3 MARCH 08 - Windows XP SP3 My Edition V.4 (August 2008) Full Driver SATA - cool 7
                    เป็นหมือนกันหมดเลยคับ เครื่องผม 4530-721G25Mn รบกวนคนที่เจอปัญหาแบบนี้แล้วผ่านได้ช่วยบอกด้วยคับ

Comment

เคยเจอเช่นกันคับ

ไปปรับใน Bios แล้ว ปรับให้เป็น ide นะคับ

ก้อลงได้ตามปกติคับ ...

แผ่นที่ลง xp true fast นะคับ

Comment

Working...
                      X