Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 5200+ เข้ามาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 5200+ เข้ามาทีครับ

อุณหภูมิ เดิมๆเท่าไรอะครับ ผมดูในไบออส มัน 40ตลอดไม่เคยเปลี่ยน

ซิ้งเดิมก็ 40

Tuniqก็ 40

บอด ecs black ครับ

หรือผมดูผิดที่

ช่วยทีครับ งง จิงๆ
    Last edited by fachee191; 25 Feb 2009, 02:13:30.

Comment

ถ้าความร้อน เดิมๆ ต่างกัน นิดหน่อย เป็นปกติ

แต่ถ้า OC หรือให้ไฟ เยอะ

ลองเทียบ ซิงค์เดิม ได้เลย ต่างเยอะมาก ชัวว์

ลองลากดู และเทียบของเดิมดู ต่างแน่

Comment

TMPIN0
        TMPIN1
        THRM
        CORE 0
        CORE 1

ทั้ง 5 อย่างนี้ อันใหนอุณหภูมิอะไรกันครับ
        Last edited by fachee191; 25 Feb 2009, 02:43:45.

Comment

ซิ้งเดิม 40 องศา น่าจะในห้องแอร์ ถ้าไม่แอร์ก็เพี้ยนครับ

Comment

ตอนนี้เปิดแอร์ + Tuniq อยู่ครับ

Comment

เย็นมากๆ การ์ดจอ34 HD29

Comment

ระวัง CPU เป็นหวัด นะ เย็นเกินไป

Comment

เดิมๆๆ วัดกันไม่ได้ครับ
                  ต้องวัดที่ Full 100%

Comment

Originally posted by kang2005 View Post
                    เดิมๆๆ วัดกันไม่ได้ครับ
                    ต้องวัดที่ Full 100%

ทำไงให้มันรัน100เปอ อะครับ ใช้อะไรไม่เคยถึง ยกเว้นโดนไวรัส

แล้วตกลง 5 อย่างนั้นคืออะไรครับ

Comment

มีแค่ 50Full นะคับ แค่กด F5 ค้างไว้ตลอด บนเดสท๊อป CPU ก็ใช้งานไปแล้ว 50% ง่ายๆ แค่นิ้วจิ้ม แต่ถ้าจะให้100ไปเลยละก็ต้อง เล่นเกมส์

Comment

ผมปรับเป็น 3G เปลี่ยนซิ้งใหม่ ก็อยู่ที่ 41-53 ครับ ถ้าเล่นเกมส์ จะอยู่ที่ 53
                        ถ้าเป็นตัวที่มากับ CPU จะอยู่ที่ 55-56

Comment

ลองหาโปรแกรม OCCT มาเทสเครื่องดูสิครับ พอเทส cpu จะวิ่ง 100% ก็วัดความร้อนได้ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนมาใช้ Everest หรือ ตัววัดตัวอื่นดูครับ

แล้วก็ มันน่าจะวัดกันที่ Full load มากกว่าครับ ^^

Comment

Working...
                            X