Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไลท์แผ่น CD(750MB) 2แผ่นทำไงหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไลท์แผ่น CD(750MB) 2แผ่นทำไงหรอ

ขอบคุณมากๆๆครับ

งงกับคำถามครับ

Comment

งงๆๆๆๆ ใจเย็นๆแล้วพิมพ์ถามใหม่

Comment

เอ.. ผมอ่านแล้วไม่ งง นะครับ

เค้าคงหมายถึงไฟล์หนัง 750mb จะไรท์ให้ลงแผ่น 2 แผ่นต้องทำยังไง

(เหมือน vcd ที่เราเช่ามาดูนะครับ จะแยก 2 แผ่น)

ผมก็อยากทราบเหมือนกัน เพราะผมไรท์สารคดี 800m ให้เพื่อนไม่ได้เหมือนกัน แผ่นความจุ

99 นาที มันก็บอกพื้นที่ไม่พอครับ

Comment

ไรด์ 2 แผ่น ก่ ตอน ไรด์ แผ่น นึงเสร็จ แล้ว ก่เอาออกมาจาเครื่องไรด์ แล้วก่ใส่ แผ่นใหม่เข้าไป

พอเสร็จก่จาได้ 2 แผ่น ตามที่คุนบอกแล้ว ง่า -0-

^ ^

Comment

ว่าจะถามอยู่เหมือนกันคับ แบบว่า ไฟล์หนัง 900 Mb เงี้ย
            จะเผาลง2แผ่น ต้องทำยังไง ผมลองมั่วๆหลายครั้งแล้ว
            ก็ยังไม่ได้คับ T__T มันมักจะฟ้องว่า ไฟล์ที่คุณกำลังจะเผา
            มีขนาดใหญ่กว่าแผ่น CD คุณต้องการเปลี่ยนเป็นแผ่น DVD ไหม อะไรประมาณเนี้ยอ่ะคับ

Comment

เคยทำอยู่...แต่เดี๋ยวกลับบ้านก่อนเดี๋ยวบอกครับ ตอนนี้อยู่ข้างนอกนึกไม่ออก อิอิ
              ต้องเป็นเครื่องตัวถึงจะนึกออก

Comment

เอาโปรแกรมแบ่งครึ่งไงครับ
                ----------------------
                โปรแกรมตัดหนังมีมากมาย ถ้าคุณภาพโอเคเนื้องานดี ก็ ulead เวอร์ชั่น 10 ครับ
                แบ่งครึ่งๆแล้ว แปลงไฟล์ที่ตัดแล้ว ออกมาเป็น vcd จะได้ 2 ไฟล์ที่แบ่งครึ่งไว้
                จากนั้นก็เขียนลงแผ่นครับ

Comment

ถ้าเป็น vcdcut นี่ได้มั้ย
                  แล้วจะทำให้คุณภาพลดลงไปมั้ยครับ

Comment

vcdcutใช้ได้ครับตัดเป็นสองส่วน คุณภาพไม่ลดลงครับ

Comment

มี วิธีทำ โอเวอร์เบิน ครับ ไร้ได้สูงสุด 870 เมกนะครับผมทำบ่อย ทำได้กับ เนโร รุ่น 6.0 นะครับ

Comment

Working...
                      X