Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้เรื่อง รหัส CZ - DO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้เรื่อง รหัส CZ - DO

สงสัย ครับ และไม่รู้เรื่อง ค่ายนี้มากนัก รหัสต่อท้ายหลัง บอก รุ่น หมายถึงอะไรครับ เช่น
    AMD A2 6000+ DO หรือ AMD 6000+CZ เป็นต้น มัน บ่งบอก สถานะอะไร? ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ชาว AMD

CZ มี L2 ที่มากกว่า DO จึงแรงกว่านิดหน่อย (แต่ DO ทดแทนด้วย HGz ที่มากกว่า 100MHz จึงทดแทนกันได้พอดี)
    แต่ DO มีด้านอื่นที่เหนือกว่า ZC เยอะพอควร เพราะเป็น 65 nm. เย็นกว่า ทนความร้อนได้สูงกว่า กินไฟน้อยกว่า ใหม่กว่า

Comment

ขอบคุณครับ ละเอียดมากครับ ได้ความรู้ ขอบคุณ จขกท. ด้วย

Comment

เข้าใจ เลย ขอบคุณครับ แล้ว ยัดลง บอร์ดเก่า อย่าง M2N E ได้ไหมครับท่าน

Comment

ได้อ่ะ http://www.asus.com/products.aspx?l1...81&modelmenu=1

Comment

มาเก็บความรู้ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X