Announcement

Collapse
No announcement yet.

Boot Up Clock ใน MB DFI มีไว้ทำอะไรหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Boot Up Clock ใน MB DFI มีไว้ทำอะไรหรอ

Boot Up Clock ใน MB DFI มีไว้ทำอะไรหรอ

อยากรู้มากเลย เหนเค้าบอกถ้าเล่นบัส500+ ต้องปรับค่าในนี้ด้วยอะ เลยงง

มันคือค่าเกี่ยวกับอะไรหรอคับ

เวลาบูตมันจะเป็นค่าที่ตั้งเอาไว้ครับ ถ้าเขาสู่ OS แล้วค่อยบัสที่ตั้งไว้จริงๆ

ไม่รู้ใช่เปล่านะ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

ดัน
      มาจด ไม่เคยใช้ DFI เลย หิหิหิ (เลือกประกัน)

Comment

Originally posted by tor_za View Post
        เวลาบูตมันจะเป็นค่าที่ตั้งเอาไว้ครับ ถ้าเขาสู่ OS แล้วค่อยบัสที่ตั้งไว้จริงๆ

ใช่แล้วคับ แต่โดยมาก p45 จะไม่ค่อยได้ใช้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ดัน
          มาจด ไม่เคยใช้ DFI เลย หิหิหิ (เลือกประกัน)
          อิอิ ต้องคุยกะพี่ต้นประกันจาดีขึ้นทันมาเหน อิอิ

Originally posted by tor_za View Post

ตอนแรกป๋มก็คิดงี้นะ แต่พอดูในตอนแรกมานก็โชFSBเท่าที่ ป๋มปรับนะ ยังงงๆเหมือนกาน

Comment

เอ่อ แอบสงสัย แต่ก็ไม่ได้ปรับ ปล่อยมันเดิมๆก็ปรกติดี ไว้จะลองดูครับ

Comment

อิอิ ป๋มกไม่รูนะ ว่างๆจาลองเล่นBus500+ จามีผลไหม เหนในเวบนอกเค้าบอกว่าใช้ตอนปรับบัสพวก500+

Comment

เอาไว้เวลา Clock บัสสูงๆแล้ว Boot ไม่ขึ้นปรับตัวนี้มันจะช่วยลด Bus ตอน Boot ทำให้มีโอกาสสำเร็จมากขึ้นครับ

Comment

ขอบคุงคร๊าบบท่าน

Comment

ลองแปลดูคับ ผมก้ออ่านไม่ค่อยออก

Boot-up clock: Auto/ 200MHz ~510MHz
                    This function can help you out for setting a lower boot up clock. As a buffer, when your FSB is tweaked
                    too high in the beginning. The process will to be: system boot up with “Boot-up clock” first, after that it
                    will change to your highest FSB.

Comment

แปลตามท่านฮูกน้อยก็ได้ความหมายตามท่าน tor_za

ก็คือบางครั้งเรา OC เอาบัสสูงๆมันอาจจะเข้า windows ไม่ได้

เ้จ้า boot-up clock จะช่วยบูทจากค่าบัสใน boot-up clock

แล้วพอเข้า windows ค่อยใช้ค่าบัสตามที่ OC ไว้

Comment

ขอบคุงท่านฮูกกับท่าน Amakatsuมากนะคร๊าบบบ มันปรับบัสต่ำมากไม่ได้

Comment

ผมว่าใช้ auto ไปดีกว่าคับ มันหลอกเราเหมือนกันน๊ะ
                          บางทีพอเข้าไปได้ แล้วค้างหน้าจอทำให้เดาอาการไม่ออกว่าอะไรขาดอะไรเกิน

ว่าแต่น้องภูมิใช้ M/B ตัวไหนแล้วคับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                            ผมว่าใช้ auto ไปดีกว่าคับ มันหลอกเราเหมือนกันน๊ะ
                            บางทีพอเข้าไปได้ แล้วค้างหน้าจอทำให้เดาอาการไม่ออกว่าอะไรขาดอะไรเกิน

ว่าแต่น้องภูมิใช้ M/B ตัวไหนแล้วคับ
                            ใช้ Dark P35 อยู่เลยคร๊าบบพี่ เพื่อนมานจองไว้อะคับ แต่มันยังม่เอาเงินมาเลยT-T

ขอบคุณพี่มากนะคับ DFI พุ่งรู้ว่าเล่นบัส500+นี่ยากเอาเรื่อง ไม่ได้ไปยากนะคับ configยาก

Comment

รอดูอีกคน dfi เหมือนกัน

Comment

Working...
                              X