Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อยุ่ดีๆ เสียงหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อยุ่ดีๆ เสียงหาย

คือว่าครับ ผมใช้ ซาวด์การ์ด On board ครับ บอร์ดผม P5Q

ใช้อยุ่ดีๆ ตอนเช้า ตอนเย้นมาเปิดคอม ไม่มีเสียงครับ เช็คลำโพง สายสัญญาณ ใช้ได้หมดครับ ไดร์เวอร์ ครบ ไม่มีเครื่องหมาย ?

ช่วยทีครับว่ามันเป็นเพราะอ่ะไร มีวิธีเช็ค มั้ยครับว่า ที่ON board มันเสีย รึเปล่า

แต่บอร์ดซื้อมาได้ 1 เดือน ครับ ! ช่วยทีนะครับ

ลอง Remove ไดเวอร์เก่าออกแล้วลงใหม่นะคะ แล้วเช็คตรงมุมขวาล่างด้วยนะว่าไป Mute เสียงไว้หรือเปล่านะคะ

Comment

Working...
    X