Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!! IE 8 เป็นอะไรก็ไม่รุ้ T T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!! IE 8 เป็นอะไรก็ไม่รุ้ T T

ตามรูปเลยอ่ะครับ กรอบมันเล็กจนมองอะไรไม่เหนเลย T T

พอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ส่วนรุปด้านล่างนี่ คือสิ่งที่มันควรจะเปน : )

เงียบเหงา T T

Comment

ไป set อะไรใน internet option หรือเปล่าครับ

Comment

ไม่ได้ทำไรเลยครับ

update จาก 7 เปน 8 กลายเปนแบบนี้เลย T T

Comment

IE8 rc1 หรือเปล่าครับ

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะครับ

ดูตัวเลข rc ไม่เปน T T

แต่ลองปรับมาหลายๆ อย่างแล้วก็ไม่หายซักทีอ่ะครับ

Comment

อ่อ ตอนนีไ้ปดูมาแล้วครับ

เปน rc1 ครับสำหรับ วิน xp

Comment

แล้วไม่ใช้ไฟฟ๊อกละครับอิอิ

Comment

อยากใช้ได้ทั้ง 2 อันอ่าคร้าบ บ บ ^^

Comment

นี่มันเหมือนเข้าหัวข้อมาตั้งค่าอะไรสักอย่างนี่ครับ

Comment

เอ่อ ผมเอาในไฮ 5 มาเปนตัวอย่างเฉยๆ อ่ะครับ

แต่มันเปนทุกเวบนะครับ

google ก็เปน

Comment

เป็นปรกติของ IE
                        ตัว Final บัคยังเหลืออื้อเลย
                        นับประสาอะไรกับตัว ทดสอบ อย่าง RC
                        ก็หวังว่า ตัว RTM ออกมาคง ดีกว่านี้พอสมควร
                        ส่วนปัญหาของเจ้าของกระทู้นะครับ ดูวิธีแก้ปัญหาข้างล่าง
                        ก็พอแก้ขัดไปได้พอสมควร
                        ถ้าเดาไม่ผิดนะตัว 8 Final คงออกมาพร้อมๆกับ ตัว9 beta (กร๊ากกก)
                        --------------------------------------------------------------
                        เปิด IE8 ขึ้นมา
                        ไปที่ Tools >> Internet Options >> General
                        มองลงมาล่างสุด ---Appearance---------------------------
                        เลือก >> Accessibility -------------------------------------
                        ตรง Formatting จะมี ช่อง 4 เหลี่ยมให้ติ๊ก 3ข้อ
                        1.Ignore color specified on webpages
                        2.Ignore font styles specified on webpages
                        3.Ignore font size specified on webpages

ติ๊กถูก ข้อ 2 กับ ข้อ3 แล้ว กด ok >> ok

---------------------------------------

Comment

ผมใช้ IE8 ตัวเต็ม ไม่มีปัญหาเร็วกระฉูดรับรองได้(ต้องตัวเต็ม)

Comment

Originally posted by BoM View Post
                            เป็นปรกติของ IE
                            ตัว Final บัคยังเหลืออื้อเลย
                            นับประสาอะไรกับตัว ทดสอบ อย่าง RC
                            ก็หวังว่า ตัว RTM ออกมาคง ดีกว่านี้พอสมควร
                            ส่วนปัญหาของเจ้าของกระทู้นะครับ ดูวิธีแก้ปัญหาข้างล่าง
                            ก็พอแก้ขัดไปได้พอสมควร
                            ถ้าเดาไม่ผิดนะตัว 8 Final คงออกมาพร้อมๆกับ ตัว9 beta (กร๊ากกก)
                            --------------------------------------------------------------
                            เปิด IE8 ขึ้นมา
                            ไปที่ Tools >> Internet Options >> General
                            มองลงมาล่างสุด ---Appearance---------------------------
                            เลือก >> Accessibility -------------------------------------
                            ตรง Formatting จะมี ช่อง 4 เหลี่ยมให้ติ๊ก 3ข้อ
                            1.Ignore color specified on webpages
                            2.Ignore font styles specified on webpages
                            3.Ignore font size specified on webpages

ติ๊กถูก ข้อ 2 กับ ข้อ3 แล้ว กด ok >> ok

---------------------------------------

ขอบคุณ พี่ มากๆ เลยครับบ

แต่ทำ ดูแล้วก็ยังไม่หาย T T

Comment

Originally posted by kimboyband View Post
                              ผมใช้ IE8 ตัวเต็ม ไม่มีปัญหาเร็วกระฉูดรับรองได้(ต้องตัวเต็ม)

พอมีให้ผมโหลดบ้างมั้ยครับ : )

Comment

Working...
                              X