Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire 4670 DDR4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire 4670 DDR4

พอดีใช้ไปแล้วพอเล่นเกมส์ไปซักพักหน้าจอมันดับไปเลยต้องรีเครื่องใหม่
    บางเกมส์เล่นไปแล้วภาพแตกก็มีครับ - -"

เลยไปลดคล็อกแรมลงมานิดนึงถึงเล่นแล้วไม่มีปัญหาอะครับ
    ลดมาประมาณ 10 จาก 1100 > 1090

มีใครเป็นแบบนี้บ้างเปล่าครับ

แบบนี้ผมต้องเอาไปเคลมไหมอะครับเนี่ย - -
    ขอบคุณครับ

ลากไม่ไป ไม่ใช่ปัญหา VGA
    แค่มันเกิน limit เท่านั้น
    ก็ลากเท่าที่ VGA เสถียรพอ (เอาไปเคลม พอเค้าเทสก็ไม่เกิดปัญหาเพราะเค้าเทสเดิมๆ ก็จะได้ของเก่ากลับคืนมา เสียเวลาไปเปล่าๆ)
    Last edited by TWK.; 25 Feb 2009, 14:04:56.

Comment

ถ้าปรับความเร็วของระบบทุกอย่างลงมาใช้งานปกติแล้วไม่เป็นไร มันเคลมไม่ได้ครับ
      ส่วนเรื่องคล็อกได้ไกลหรือไม่ขึ้นอยู่กับดวงแล้วคร็าบบบ

Comment

ความร้อนหรือเปล่าครับ ลองเชคๆดูหน่อย แต่ค่าปกติของตัวนี้ 1100 เค้าน่าจะทดสอบมาแล้วว่าใช้งานได้จริงนะ

Comment

ปกติมันก็ 1100 แล้วครับ ความร้อนก็ไม่เกิน 50 อะครับ

Comment

Working...
          X