Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้องเรียน สคบ กรณี heat cycle กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้องเรียน สคบ กรณี heat cycle กันเถอะ

ผมคิดอยู่หลายวันแล้วครับเรื่องการร้องเรียนเนี่ย ผมคิดว่าพวกเราสมควรที่จะเรียกร้องนะครับเพราะมันเป็นสิทธิของเราเอง ผมได้อ่านจาดหลายๆ กระทู้ หลายเว็บบอร์ด ถึงกรณีนี้แล้วส่วนมากมีหลายคนที่ต้องการเรียกร้องให้ทาง hp ออกมารับผิดชอบเรื่องนี้ ผมเองวันนี้ได้ทำการส่ง email ไปที่หนังสือ commart ให้เค้าได้ลองจัดทำ สกรู๊ป เกี่ยวกับเรื่องนี้ โดยแนะนำให้ทีมงานเข้าไปขอสัมภาษณ์ผู้บริหารของทาง hp thailand ว่าสามารถทำอะไรได้บ้าง เป็นการแสดงความรับผิดชอบ ผมเลยอยากจะมาถามความคิดเห็นเรื่องนี้ว่าทุกๆ คนมีความเห็นยังไงครับ

1. ปล่อยไปช่างมัน เสียก็เอาไปซ่อม ซ่อมเสร็จขาย ซื้อใหม่ คนที่ซื้อไปเค้าก็จะโดนแบบท่าน (กรณีนี้คือมีตังค์ไม่เดือดร้อน)

2. รักษาสิทธิ รักษาผลประโยชน์ตัวเอง เพราะเงินไม่ได้หามาง่ายๆ นะครับ

แล้วนี่ก็เป็นเว็บที่ไว้ใช้ร้องเรียนนะครับ ลองเข้าไปดู ช่วยๆๆ กันครับ

สายด่วนคดีสคบ./ ทนายคดีผู้บริโภค 02-948-5700
    http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=505

ร้องเรียน ส.ค.บ
    http://www.ocpb.go.th/complain/Home/home.aspx

ผมลองอ่านจากกระทู้นี้อะนะครับ เห็นคนเสียตังค์โดยที่ไม่รุ็ว่าเครื่องที่ตัวเองซื้อมาเกิดปัญหาอะไร เพราะมีอีกหลายคนครับที่ไม่รุหรอกว่า heat cycle คืออะไร คนพวกนี้แหละน่าเห็นใจ
    http://www.techxcite.com/forum/viewt...hp?f=45&t=7746

สุดท้ายใครมีความคิดยังไงก็ลองๆ ไปหาทางจัดการเอานะครับผมคนนึงที่จะพยายามทำให้ถึงที่สุด
    [/COLOR]
    Last edited by artbum; 25 Feb 2009, 14:31:40.

จัดไปเลยครับ สนับสนุน+1

Comment

สนันสนุนอีก +1 พร้อมลงชื่อด้วยครับ ฝาก BQ S41 ด้วยนะครับ

Comment

ของ HP นี่ผมไม่ประทับใจในศูนย์บริการอย่างมาก เคยใช้ PPC อยู่แล้วเสามันเป็นจุกยางมันขาดตรงปลายเสา
        ไปเพื่อขอซื้อยางที่หุ้มเสา ต้องไปเขียนใบสั่งสินค้า ก็โอเคไม่เป็นไร แต่สั่งไปเหมือนสั่งขี้มูกไม่โทรมาแจ้งเลย
        ว่าสินค้าเข้ามาหรือไม่ แล้วก็ไม่มีการติดต่อมาจากศูนย์เลย ผมว่าสินค้าแบรนด์เขาดีนะครับแต่ว่าทางศูนย์ของไทย
        นี่มาทำให้ชื่อมันเสียเอง จากลิงค์ที่อ้างข้างบนทาง USA เขาก็รับผิดชอบเพิ่มประกันให้ในเครื่องรุ่นที่มีปัญหา
        แต่ของไทยเงียบ จริงๆ รวมตัวกันเรียกร้องสิทธิ์ตรงนี้ ให้ทาง HP ออกมาแสดงความรับผิดชอบก็ดี

Comment

งั๊นช่วยกันเข้ามาโพสกันไว้เยอะๆ ละกันครับจะได้เป็นหลักฐานของบอร์ดนี้ได้ ผมจะได้ไปอ่านว่าต้องใช้เอกสารหลักฐานอะไรบ้าง จะพยายามครับ

Comment

ดี ดันให้

Comment

asus เค้าไม่เห็นทำอะไรเลยครับ อีกหนึ่งเสียง จัดการเลยคับ

Comment

เวป beartai ด้วยนะคับคนเล่นเยอะ เอาให้ข่าวมันดังไปทั่วออกทีวีได้ยิ่งดี
                Last edited by superego1g; 25 Feb 2009, 16:55:34.

Comment

ดันครับ

เป็นไปหนึ่งรอบแล้ว

Comment

เยี่ยมเลยครับ ผมเองก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี

อย่างนี้ต้องสนับสนุนแกนนำ
                    เอาไปเลย+100000000000

Comment

ดีครับ HP ของพ่อผมก็เป็นไปแล้วรอบนึงเหมือนกัน

Comment

BenQ S41ด้วยคนครับท่าน

Comment

+1 ให้ไปป

Comment

ถามหน่อยถ้าฟ้องร้องขึ้นมาได้จะเป็นยังไงครับ อันนี้ไม่ทราบจริงๆ แต่ถ้าได้ก็ ดีครับ ^^

อย่าง BenQ เค้าก็มีประกันเพิ่มให้อีก 1 ปีไม่ใช่หรอครับ ^^ แล้วอย่างนี้จะร้องเรียนได้หรอครับ

ปล.ที่ว่านี้เฉพาะ HP หรือป่าวครับเนี่ย ?? ^^
                            Last edited by kongky7; 26 Feb 2009, 05:06:30.

Comment

ของผม Acer 4930g กาดจอมัน 9300 อ่ะงับ มันจะเปนมะเร็งอ่ะป่าวง่ากัวจัง

Comment

Working...
                              X