Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ramที่ซื้อมาวิ่งแบบนี้ ไม่ตรงกับที่ซื้อเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ramที่ซื้อมาวิ่งแบบนี้ ไม่ตรงกับที่ซื้อเลยครับ

ซื้อมา G.skill 3HK tri-ch 3gb/1600 cri8-8-8-21

แต่ทำไมcpu-z ของผมมันขึ้นแค่นี้

RAM : 3064 MB DDR3 Triple Channel
    RAM Speed : 803.3 MHz (2:12) @ 9-9-9-24
    Slot 1 : 1024MB (PC3-10700H)
    Slot 1 Manufacturer : G.Skill
    Slot 2 : 1024MB (PC3-10700H)
    Slot 2 Manufacturer : G.Skill

ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

อัพเดทโปรแกรมดูครับ เอาใหม่ที่สุด

Comment

MB มันล็อค Timing หรือเปล่าของผม OCZ SLI Edition 4-4-4-15 ดูใน CPU-Z มันก็ 5-5-5-15 เลยไปปรับ Timing ใน Bios เอา~ ไม่งั้นลอง Everest ดูครับว่าแรมตัวนี้มันรันค่าไหนได้บ้าง

Comment

ไป ลด CL เองได้ปะครับ

Comment

ลด CL เองสิครับ วิ่งได้ตามสเปคแน่นอน

ตัว Geil ผมใส่ไปมันก็ต้องไปปรับค่าในไบออสก่อน

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
            อัพเดทโปรแกรมดูครับ เอาใหม่ที่สุด
            โปรแกรมไรหรอครับ บอกละเอียดนิดนึง ไม่มีความรู้เรื่องแรมเลย

MB มันล็อค Timing หรือเปล่าของผม OCZ SLI Edition 4-4-4-15 ดูใน CPU-Z มันก็ 5-5-5-15 เลยไปปรับ Timing ใน Bios เอา~ ไม่งั้นลอง Everest ดูครับว่าแรมตัวนี้มันรันค่าไหนได้บ้าง
            ปรับauto หมดเลยนะครับ ตอนนี้ ต้องปรับตัวไหนหรอครับ

ไป ลด CL เองได้ปะครับ
            ลดตรงไหนครับ บอกอีกนิด

ลด CL เองสิครับ วิ่งได้ตามสเปคแน่นอน

ตัว Geil ผมใส่ไปมันก็ต้องไปปรับค่าในไบออสก่อน
            บอกทีครับ ตรงไหน

ขอบคุณทุกคนนะครับ

Comment

บอกวิธีปรับไม่ถูกหรอก ที่แน่ๆต้องเปลี่ยน auto เป็น manual ก่อน

Comment

ความเร็วปกติ 800MHz x2 = 1600MHz

ส่วนเรื่อง CL คงต้องไปปรับในไบออสให้เป็นตามสเปค

manual 8-8-8-21

ปล. เห็นลายเซ็นต์แล้วก็... Rampage II (จะแรงไปไหน หุหุ)

Comment

อุปกรณ์เทพๆ อิจฉา

Comment

Working...
                  X