Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยิ่ง OC ยิ่งช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยิ่ง OC ยิ่งช้า

Cpu p4 Prescott 2.8g/533 ผม OCไปที่ 3g เซ็คคะแนนใน Aquamark3 ได้คะแนนดีกว่า OCไปที่ 3.2 - 3.4g อีก แล้วยิ่งเวลาเล่นเกมก็เห็นว่ามันหน่วงๆเพิ่มด้วย อุณหภูมิตอน 3g ประมาณ 55-60องศา อุณหภูมิ 3.2-3.4g ประมาณ 55-65องศา แรมไม่ได้ปรับเลย VGA x1650pro
    พอจะแนะแนวทางได้มั้ยคับว่าเกิดจากอะไร

แสดงว่า อาจจะไม่เสถียรครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
      แสดงว่า อาจจะไม่เสถียรครับ
      +1 เคยลอง

Comment

แบบนี้ทำไงต่อดีครับ
        เพิ่มไฟหรอ

Comment

ถ้าเพิ่มไฟได้ลองเพิ่มที่ละนิดๆ ดู

Comment

โอฯ แล้วช้า ควรกลับไปใช้ค่าเดิมครับ

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
              ถ้าเพิ่มไฟได้ลองเพิ่มที่ละนิดๆ ดู
              สงสัยต้องให้คุณ immortalpao ช่วยซะแล้ว

Spec ใกล้เคียงกัน หุหุ

Comment

แต่ของผมเพิ่มไฟไม่ได้ - - และโอได้เท่านี้เอง มากกว่านีแต๊ป 55+

Comment

มันก็ P4 3.0E นะ แต่คนละบอร์ดกัน อัดไป 4.4g ก็ยังไหวอยู่
                  แต่กลับมาใช้ 4.0g ดีกว่า เย็นๆๆ ชิวๆ ดี รอเปลี่ยนกะติดพัดลมเคสเพิ่มก่อน

Comment

ลองไม่ต้องปรับ cpu ดิแต่มา ปรับ ค่าแรม แทน ใช้ แรมไร เครื่องผม 3.4 D OC ที่ไรเซ็งเป็ด ตอนนี้ไม่โอ แต่ ปรับแรม อย่างเดียว มันดันเร็วเฉยเลย แปลกใจ แต่จริง

Comment

CPU bus 533 ต้องทำใจไว้น่อยครับ จะสู้ bus 800 ไม่ค่อยได้ (ส่วนตัวสนะครับ)
                      เคยมี P4 2.4 /533 กับ P4 2.4 /800 (478) P42.4/800 OC ไปไกลกว่า เสถียรครับ

Comment

ใช้แรม Geil คับผ๋ม
                        Clockไปที่ CL2 3-3-5
                        ส่วนCPU หมดปัญญาน้อบอร์ดอัดไฟบ่ได้

ปล. น่าดีใจจัง P4 ยังไม่ตาย

Comment

Working...
                        X