Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7300 ลดตัวคูณแล้วตัวคูณไม่นิ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7300 ลดตัวคูณแล้วตัวคูณไม่นิ่ง

ปรับตัวคูณเป็น 8.5 พอเปิดดูใน CPU-Z แล้วมันไม่นิ่ง บางที 6 บางที 8.5
    ผมปิด C1E แล้วครับ แก้ยังไงดี M/B Striker Extreme ครับ

Last edited by Tee325; 25 Feb 2009, 17:06:54.

ปรับตามนี้
    Disabled เกือบทั้งหมด ไม่ใช่แค่ C1E

Comment

ก็ยังไม่นิ่งเหมือนเดิมครับ

Comment

เอาอีก งั้น ^^

Comment

ก็ยังไม่หายครับ Flash bios ใหม่ดีป่าวครับ

Comment

โอ...สงสัยงานจะเข้า ละ
            ปิดหมวดประหยัดพลังงานทั้งหมดแล้ว ยังไม่นิ่ง ^^"
            Striker เห็น เอ๋อๆ กันเยอะ
            งั้นคงต้องลอง แฟลช BIOS ดูแล้ว ละ หุหุหุ
            ปล. วันนี้แรมผมก็ เดี้ยงไป 1 ตัวเหมือนกัน ว่าจะไปเยี่ยมชม COM 7 พอดี หิหิหิ
            Last edited by TWK.; 25 Feb 2009, 18:03:56.

Comment

เปลี่ยนกลับไปเป็น 333x10 นิ่งครับ ใจอยากได้ซัก 3.6

ตอนนี้ได้ประมาณนี้อ่ะครับ ต้องปรับอะไรมั๊ยครับ run hyper-pi / orthos ผ่านครับ

Comment

CPU ก็ไม่ค่อย ร้อนนะ
                ลองเพิ่มไฟ ซัก 1.4 V. ดู
                น่าจะดันไปถึง 3.6-3.8 GHz ได้ นะ
                เครื่องที่ใช้โหลด bit อยู่ก็ 4 GHz (400 x 10) ไฟ 1.425 V. ที่ Corsair แต๊บไปตัวหนึ่งนั้น ละ 555 (ตอนนี้ใช้แรม ocz อยู่ สำรอง)

Comment

ตอนนี้ Vcore ใน bios อยู่ที่ 1.425v แล้วครับ
                  เคยดันไปที่ 360x10 มันรัน orthos ไม่ผ่านอ่ะครับ
                  แรมผมใช้ Crucial 4x1GB bus1066 ครับ

Comment

CPU รุ้นนี้ไหว 400*8=3.2GHz ไฟ 1.4 แรมวิ่งที่ 1000 ไฟ 2.0 เปิดเป็น Server เปิดมาหลายเดือนล่ะ ปิดไม่ได้

Comment

400*10 ยังชิวๆเลย

Comment

Working...
                      X