Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Card Asus ที่เหมาะทั้งฟังเพลงและเล่นเกม มีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Card Asus ที่เหมาะทั้งฟังเพลงและเล่นเกม มีไหมครับ

ครั้งนั้นนานมาแล้ว มี Asus D2 อยู่ในครอบครอง เสียงเพลงไพเราะมาก แต่เสียงในเกมก็แย่จริงๆ
    บอกตรงๆ หูทองแดง ของผมมันฟ้องว่า ห่วยกว่า Sound on board เลยขายมันไปทั้งที่ยังรัก
    หันมาเล่น x-fi music เหมือนเดิม

ช่วงนี้เห็น Asus มีรุ่นใหม่ๆ ออกมาเยอะ แต่ก็ไม่รู้ว่า มันพัฒนาเรื่องเสียงในเกม ไปประมาณไหนแล้ว

ใครพอมีประสบการณ์กับ รุ่นใหม่ๆ ของ Asus กับ เสียงในเกม ช่วยแชร์ประสบการณ์
    ให้ผมสักหน่อยเถอะครับ

อยากไปเล่น auzen forte

Comment

พรีลูด โลด

Comment

Xonar มันไม่ได้ใช้ EAX แท้ๆ ยังไงเสียงในเกมก้ไม่มีทางสู้ X-Fi อ่ะครับ

EAX 5.0 ของ X-Fi นี่สุดยอดจริงๆ แค่มานั่ง test Rightmark 3D ผมว่ายังแจ่มเลย แยกเสียงได้หมด สุดยอด

จากคนนึงที่เคยใช้ Xonar เล่นเกมแล้วเสียดายเงินสุดๆครับ เพิ่งได้ X-Fi Titanium Fatal1ty Pro มาไม่นานเอง เจ๋งกว่า xonar เรื่องเล่นเกมแบบคนละโลก

Comment

ผมว่าอัลซุลยังใหม่กับตลาดนี้น่ะ นอกจาเมนบอร์ดกับการ์ดจอแล้วสู้ชาวบ้านเค้าไม่ค่อยใด้ อาทิ ฮีทซิงค์ PSU DVD-drive อะไรเทือกนี้ ถึงจะใด้รุ่นดีๆ แต่ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นก็ยังถือว่าแพง ( เจ้านี้เค้าแพงประจำ เหอๆ )

แต่อนาคตไม่แน่ครับ ทิชชู่ยี่ห้อ Makro อาจจะแซงเซลล๊อค เข้าซักวัน

ไม่มีงบเล่น + บ้านนอก + ไม่มีโอกาศใด้ฟัง อ่านแต่รีวิว ไม่ค่อยมีความรู้เหมือนกันครับ

Comment

ผมมี HDAV แต่เอาลง HTPC คงไม่ได้เล่นเกมอะไรอ่ะครับ

อีกเรื่องเดี๋ยวรอ Fatal1Ty Pro มาลง เครื่องนี้ไว้เล่นเน็ต ทำงาน เล่นเกมอยู่แล้วครับ

จริงๆอยากได้ Prelude เหมือนกันครับ ตอนแรกสั่งมาแล้ว แต่คนสั่งมันไม่ได้ดั่งใจ เลยไม่สั่งเลย

รอกลางๆปี คงได้มาลอง ไม่ก็รอตัวใหม่เลยดีกว่า อิอิ

Comment

งั้นผมก็คงต้องรอต่อไป ซินะครับ

ใช้ x-fi ต่อไปดีกว่าเรา

Comment

งั้นผมขายแระ

Comment

Working...
                X