Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU E6550 วิ่งไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU E6550 วิ่งไม่เต็ม

ดังรูปคับ

ผมไม่รู้จะแก้ยังไง

หา C1E ใน ไบออสก็ไม่เจอ

power option ก็ปรับแล้ว

ขอโทษนะครับ ที่ถามซ้ำซาก

ผมมือใหม่อ่าครับ ขอโทษจริงๆ
    Last edited by ing; 25 Feb 2009, 18:49:18.

C1E อยู่ในoption CPUอะครับ ใช้บอร์ดอะไรหละครับ เวลาคนมาตอบจะได้เจาะจงได้

Comment

ให้ Disable Intel Speed Step กับ C1E Support ใน Bios เมนู CPU Config ครับ

Comment

กระทู้เก่าก็มี

ปักหมุดซะด้วย...

Comment

ASRock 4CoreDual-SATA2

ครับ

ช่วยดูให้หน่อย

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
            กระทู้เก่าก็มี

ปักหมุดซะด้วย...
            ก็ผมบอกแล้วว่าหาไม่เจอ

ลองอ่านดูแล้วก็หาไม่เจอ

ไม่งั้นผมไม่ตั้งซี้ซั้วหรอกครับ

ผมก็บอกไปแล้วว่าหาไม่เจอ ผมมือใหม่

คุณก็น่าจะรู้นะครับ

Comment

อย่าว่ากันเลยครับ คนมันไม่เก่งนินา ผมก็ งงๆ แบบเขาล่ะ = = แรกๆ

Comment

ของผมเป็นแแบบนี้ครับ

ช่วยดูให้หน่อย

Comment

ใช้ซีพียูตัวนี้อยู่ครับ
                  1.ปรับตรง CPU Host Frequency เป็นmanaul ซะ
                  แล้วปรับความถี่เป็น333

แล้วก็เซฟเข้าวินโดวแบบปกติ

ถ้ายังไม่ได้
                  ให้ทำตามขั้ขนตอนที่1. ต่อด้วย
                  2.ปรับDisable ในตัวที่ผมล้อบกรอบไว้ให้หมดทั้ง3อัน

Comment

PCIE CLOCK
                    AGP/PCI CLOCK
                    SPREAD SPECTRUM

มันไม่มี disable น่ะครับ

มีแต่ auto
                    sync with cpu
                    100 mhz

ครับ

Comment

เลือกSync wiht cpuให้มันปรับตามCpu ซะ

ถ้าได้จะเป็น333*6หรือ333*7 ถือว่าปกติแล้ว ตัวคูณมันวิ่งเองขึ้นลง6-7ตามการใช้งาน
                      ไม่มีปัญหา

Comment

กุเบื่อพวก Rep โดยไม่อ่านจริงวู้ว

รู้ว่าฉลาด แต่หัดอ่าน แล้ววิเคราะห์ก่อนตอบด้วย

จขกท เค้าบอกว่า หา C1E ในไบออสไม่เจอ

ด๋อยจริงๆ พวกมือไวกว่าหัวเนี่ย

Comment

555555+

Comment

รู้สึกจะไม่มี C1E กับ EIST นะ
                            งั้นก็ Disabled เท่าที่มีนะ เช่น VT ปิดมันซะ
                            แล้วก็ไปปิดที่ตัว วินโดวส์อีกที น่าจะนิ่งได้

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                              ใช้ซีพียูตัวนี้อยู่ครับ
                              1.ปรับตรง CPU Host Frequency เป็นmanaul ซะ
                              แล้วปรับความถี่เป็น333

แล้วก็เซฟเข้าวินโดวแบบปกติ

ถ้ายังไม่ได้
                              ให้ทำตามขั้ขนตอนที่1. ต่อด้วย
                              2.ปรับDisable ในตัวที่ผมล้อบกรอบไว้ให้หมดทั้ง3อัน

อันนี้มันโอเวอร์คล็อกไม่ใช่หรอ จขกท เขาจะปิด C1E จขกท คงต้องแฟลชไบออสครับ ไบออสคงไม่รู้จักซีพียู
                              Last edited by one; 27 Feb 2009, 17:06:16.

Comment

Working...
                              X