Announcement

Collapse
No announcement yet.

@: Oc ครั้งแรกครับ งงมากเหอๆ ช่วยทีคับ :@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @: Oc ครั้งแรกครับ งงมากเหอๆ ช่วยทีคับ :@

ผมคล็อกครั้งแรกครับ T_T

เริ่มตั้งแต่ต้นเลยนะครับ

ผมใช้ AMD SEMPRON 1.75 Ghz 2500+ กับ M/b Asus A7V880 (เก่าๆ)

ผมเข้าไปไบออส มีหัวข้อนืงมันมีให้เลือกว่า Overclock 5 % Overclock 10 % Overclock 20% Overclock 30 %

ผมก้อลอง จิ้มซัก 10% ดูก่อน พอรันเข้าเดสทอปปุ๊บ ผมคลิกขวามายคอม ผมดีใจมาก- - ที่อยู่ดีดี 2500+ กลายเปน 2800+ ความเร็วก้อเพิ่มเป็น 1.91 แต่ทันใดนั้นเอง จอฟ้าแป้ดเลย เซ็งมากเหอๆผมก้อลองรีสตาทใหม่ ป่ะมาณ 3รอบ เล่นๆ 5 นาที จอฟ้าเหมือนเดิมT ผมก้อเลยคิดว่า
    10% มันคงเยอะไปมั่ง- -* เลยเปลี่ยนเปน 5 ลองดูล่ะกัน ปรากดว่าได้ ครับ จอไม่ฟ้าแย้ว แต่ CPu ตอนนี่ เป็น 2600+ กับ 1.83 Ghz ผมก็เลยอยากรู้ว่า มันทำได้มากกว่านี้อีกไหม แบบที่ทำแล้วจอไม่ฟ้านะ - -* หรือได้แค่นี้ก็ไม่เป็นไรครับ เป็นไงครับ Oc ครั้งแรกของผม อิอิช่วยทีนะ

หรือถ้าเล่น MSN : coolz3_l3ank@hotmail.com ถ้าคุยเอ้มได้จาสดวกม้ากๆครับ
    ปล.ช่วยทีนะครับสงสารเด็กอายุ14คนนึง ที่อยากให้คอมแรงขึ้นๆ O_o

อืมส์ การโอเวอร์คล๊อกสำคัญที่เมนบอร์ดครับ ถ้าบอร์ดไม่อำนวยก็ไม่ได้มาก

Comment

ครั้งแรกผมเปิด 20 เลยครับ หุหุ
      ติดด้วย แต่ 30 ไม่ติดอ่าาา

Comment

มีให้ปรับแบบ Manual มั้ยคับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
          มีให้ปรับแบบ Manual มั้ยคับ
          มีครับ แต่พอปรับเปน Manual แล้ว ค่าอันล่างมันเปน 166 อ่ะ ประมะได้ เลย อ่ะ

<>"

Comment

ลองทด Ram ให้ต่ำลงมาอีกหน่อยครับ~ เอาซัก 667 แล้วดัน CPU เอาครับ

Comment

ลองอ่านที่ปักหมุดไปพลางๆก่อนครับ ติดตรงไหนก็ถามเลย

Comment

Working...
              X