Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำnotebookเล็กๆเบาๆถูกๆ..หน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำnotebookเล็กๆเบาๆถูกๆ..หน่อยคะ

อยากได้แบบที่อันเล็กๆ เบาๆนะคะ..เอาไว้หิ้วไปทำรายงานที่มหาลัย
    แต่ไม่อยากได้แพงมากงะ..คือใช้แค่นิดหน่อย
    ไม่เน้นฟังก์ชันคะ..ใช้แค่ word+excel+internet explorer+window media player+power DVD เกมส์ก็เล่นแค่ pop cap เกมส์เองอะ
    ความจำก็ไม่ต้องมากอะไร แค่พอเก็บเพลงบ้าง เก็บรูปนิดหน่อย
    พอมีรุ่นไหนจะแนะนำบ้างคะ

อืม..แล้วเราเห็นของเพื่อนแบบที่เป็นจอเล็กอะ เวลาดูรูปมานอ้วนงะ น่าเกลียดจัง
    มันจะมีแบบที่อันเล็กๆ แต่สัดส่วนไม่เพี้ยนมั้ยคะ
    หุหุ...แอบเรื่องมากจังเรา

ยังไงก็แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ ^_^

งบประมาณ เท่าไรละ จะง่ายมากไหม
    โน๊ตบุกผมว่ายิงเล็กยิงแพง น่า

Comment

ผมก็เล็งๆ ตัว 2kg อยู่ (แต่จะเอาดีป่าวก็มะรู้ หุหุ)
      BENQ S31 C2D
      กะ
      BENQ T31 Turion64x2

ราคาประมาณ 35k อะคับ ^^! vga onboard ทั้งคู่

ส่วนเรื่องรูป ?? ไม่รู้เหมือนกัน คงต้่องไปลองที่ร้านแล้วล่ะคับ ^^!!
      Last edited by eol; 8 Mar 2007, 22:23:08.

Comment

Fujitsu S6420 โลดเลย 39900 รวม Vat แล้วนะครับ

Comment

Working...
        X