Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ DVD-RW หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ DVD-RW หน่อยครับ

แนะนำ DVD-RW หน่อยครับ
    ทีแรกจะไปซื้อ Pioneer ที่ JIB แล้วปรากฎว่าดูอีกทีหมดแล้ว(กะว่าหลังสอบเสร็จจะไปซื้อ)
    เลยต้องมาหายี่ห้ออื่นแทนเอาของไรดีครับ Lite-On ดีไหม(รุ่นไหนดีแนะนำได้ครับ)
    หรือจะยี่ห้ออื่นก็ได้อิอิ
    งบ1xxx ครับอิอิ(ไม่รู้ผิดห้องป่ะแต่นี้ชิ้นเดวคงเข้าจัดสเปกไม่ได้หรอกมั้ง)
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ที่แอบๆดูมา มี LG กะ SAMSUNG แต่ก็เห้นดีมั้งไม่ดีมั้ง LITEON เหมือนกันเลือกไม่ถูกพ้น

ถ้างบพอ ไพโอเนีย ก็ ดีอยูแล้วนะครับ ลองเดินหาร้านอื่นๆดูน่าจะได้ครับ

Comment

PIONEER ออกรุ่นใหม่มาแล้วครับ ของน่าจะเข้าแล้ว (สอบถามจากพนักงาน JIB)

Comment

รอซื้อไดรฟ์ DVD+RW Writer ของ Pioneer ไปเถอะครับ แพงหน่อยแ่ต่ใช้ดีจริงๆ ผมไรต์แผ่น DVD หมดไป 3 หลอดๆละ 100 แผ่นแล้วครับ

Comment

LG22NS ครับเพราะผมใช้อยู่เอาของดีๆมาบอก790 jib sumsung เลิกมองได้เลย

Comment

liteon ใช้มาจะปี ไรท์ไป เกือบพันเเผ่น ยังใช้ดีอยู่เลย

Comment

Originally posted by lovelyfah View Post
              liteon ใช้มาจะปี ไรท์ไป เกือบพันเเผ่น ยังใช้ดีอยู่เลย
              ครับ CD-RW ก็ Lite ON เหมือนกันก็ยังดีครับแต่กลัวว่าเดวนี้มันจะไม่ดีเหอๆเพราะซื้อนานมากแล้ว

Comment

LG คับไรท์มาพันแผ่นได้แล้วยังดีอยู่เลย GSA4163B

เพิ่งซื้อมาอีกตัวไว้ต่อที่ห้องเดือนนึงไรท์ไป 100 กว่าแผ่น ยังไม่มีปัญหา GH22LP20

ผมว่าเก็บเงินส่วนต่างที่จะซื้อ Pioneer ไว้ซื้อขนม+ค่ารถ แล้วไปซื้อ LG ดีกว่านะผมว่าเพราะดูแล้วของคุณภาพไม่ต่างกัน

Comment

Lite On ที่ผมใช้น้า ปีกว่าๆ พังหมดเลย

LG 20x ก็ยังไม่ถึงปี เปลี่ยนหัวอ่านไป 2 รอบและ

ASUS ก็เวิกนะ แต่ที่บ้านเป็น CR-Rom 52x

แต่ Pioneer อยากลองใช้ดู อิอิ

เลยไม่รู้อันไหนดีเลย

Comment

lg ครับๆๆๆ

Comment

ผมใช้ SAMSUNG 22x ซื้อที่ jib ใช้แค่เดือนกว่าเอง งอแงมาก

แผ่นเป็นรอยนิดหน่อยเอง มันไม่ยอมอ่านเลย พอดับเบิลคลิกเข้าไปที่ Drive มันก็ค้างนานมาก ต้องเอาแผ่นออก

T_T

Comment

Originally posted by Dracula View Post
                        LG คับไรท์มาพันแผ่นได้แล้วยังดีอยู่เลย GSA4163B

เพิ่งซื้อมาอีกตัวไว้ต่อที่ห้องเดือนนึงไรท์ไป 100 กว่าแผ่น ยังไม่มีปัญหา GH22LP20

ผมว่าเก็บเงินส่วนต่างที่จะซื้อ Pioneer ไว้ซื้อขนม+ค่ารถ แล้วไปซื้อ LG ดีกว่านะผมว่าเพราะดูแล้วของคุณภาพไม่ต่างกัน
                        LG 22X [GH-22LP20] มีแหะที่ JIB ส่วน PIONEER หาดใหญ่ไม่รู้มีอีกไหมอิอิไม่อยากสั่งอ่ะครับใจร้อนเหอๆ

Comment

ASUS ผมว่าทนดีครับ

LG เงียบดี

Pioneer ก็ดี

Comment

Originally posted by Gotlool View Post
                            ASUS ผมว่าทนดีครับ

LG เงียบดี

Pioneer ก็ดี
                            3ยี่ห้อนี่ใช้ได้หมดครับ

มีใช้ของ hp ประกัน 2 ปีอยู่อีกเครื่อง แต่ผมเครมไปสองหนแล้ว ไม่ค่อยทนเลย
                            lite on คิดว่ารุ่นใหม่ๆ ไม่ทนเหมือนเก่าแล้ว

มีตัวเลือกอยู่ประมาณ 3 ยี่ห้อนั้นครับ ผมว่าทน อึด ใช้ได้

Comment

lite on ผมพังไป 2-3 ตัวแล้ว พักหลังนี่รวน ๆ ไงไม่รู้
                              ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาเล่น LG ดูนิ่งกว่า lite on ครับ
                              ส่วน pioneer นี่ของดีครับ ถ้าหาได้แนะนำ pioneer เลยครับ

Comment

Working...
                              X