overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: ขอลองด้วยคน Gsky 500mw

Praropant
    Guest

Default ขอลองด้วยคน Gsky 500mw

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.trendypda.com/modules/new...13854&forum=17 ทำให้ผมต้องดั้งด้นไปหามันมาไว้ในครอบครองจนได้ ด้วยความที่ไม่เชื่อใครง่ายๆ ก็เลยต้องมาพิสูจน์เอง
    รูป 1-2 เป็นรูป wireless ที่เห็นโดย TPLINK Internal Wireless Card รุ่นอะไรจำไม่ได้ หาอะไรก็ไม่ค่อยจะเจอ เจออยู่ 10 จุดที่ LPN บดินทร์เดชา
    รูป รูป
    Last edited by Praropant; 25 Feb 2009 at 23:22:33.

OverclockZone Member Wanartit's Avatar

แรงครับ น่าใช้

Praropant
    Guest

Default รูปที่ 2

สรุปแล้วเห็นทั้งหมด 10 จุด โดยแบ่งเป็น
    จับได้แต่ไม่ขึ้นขีดเลย 2 จุด
    จับได้ 1 ขีดอยู่ 6 จุด
    จับได้ 2 ขีดอยู่ 1 จุด
    จับได้ 3 ขีดอยู่ 1 จุด

สรุปแล้วไม่มีอันไหนที่จับได้ถึง 4-5 ขีดเลยครับ
    รูป รูป

Praropant
    Guest

Default ต่อครับ

หลังจากไป disable TPLink แล้วไปติดเจ้า GSky 500mw พร้อมกับ install driver แล้ว View Wireless Network ดู พบว่า
    เครื่องสามารถเห็น Wireless ได้เพิ่มจาก 10 จุดเป็น 14 จุด ตามรูปที่ 3-5
    รูป รูป

Praropant
    Guest

Default ต่อแล้ว รุปสุดท้าย

สรุปแล้ว
    จับได้ 1 ขีดอยู่ 1 จุด
    จับได้ 2 ขีดอยู่ 3 จุด
    จับได้ 3 ขีดอยู่ 1 จุด
    จับได้ 4 ขีดอยู่ 5 จุด
    จับได้ 5 ขีดเต็มอยู่ 5 จุด

สรุปแล้วไม่มีอันไหนขีดไม่ขึ้นเลยครับและส่วนมากจะเป็น 4-5 ขีดแทบทั้งหมด เหลือเชื่อในความแรงของ GSky 500mw ตัวนี้จริงๆ ครับท่าน

ผมคงต้องโละขาย TPLINK ด่วนแล้ว เอาทุนคืน 5555
    ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามผลงานการ review นะครับ
    รูป รูป

Praropant
    Guest

ตอนนี้กำลังลองทำให้มันเป็น AP อยู่ เผื่อจะได้ช่วยกระจายสัญญานให้บ้านน้องที่อยู่ติดกันด้วย อิอิ งานนี้คุ้มจริงๆ ครับ

OverclockZone Member tarentaneer's Avatar

ราคามันเท่าไหร่อะครับ ไอ้ตัว Gsky 500mw เนี่ย น่าสนใจ

Praropant
    Guest

ผมซื้อที่พันทิพ 2600 แต่อีกคนซื้อจากผู้นำเข้าโดยตรง เห็นบอกว่าได้ที่ 2300 ครับ
    ลองติดต่อพี่เขาดูครับ un.infojunction@gmail.com ผมว่าผมก็จะเอาอีกตัวเผื่อน้องชายด้วย ยังไงหากจะซื้อ ผมว่ารวมๆ กันซื้อน่าจะต่อรองราคาได้ดีกว่านี้นะครับ

OverclockZone Member matest_ocz's Avatar

แรงจิงๆ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

แรงมาก เจอเยอะก็ต่อไม่ได้อีก อิอิ ติดพาส

มีใครจะหิ้วจากเมืองนอกบ้างไหมครับ ผมเห็นใน ebay และเ็ว็บอื่นๆเขาขายกันแค่ 26 US เองถูกมาก ถ้ารวมกันหาทางหิ้วเข้ามาน่าจะบวกค่าส่งไม่มากเท่าไรมั๊งครับ ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ ใครหิ้วของจากมาเลย์ได้ลองหาดูนะครับ ตามลิ้งค์
    http://cgi.ebay.com.my/Wireless-IEEE...mZ110352787690

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ราคา 2600 เหลือ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

26 US วู้วๆๆๆๆ หิ้วๆๆๆมาเอา 2 ตัว อิอิ

เร็วเข้าใครสงเคราะห์หิ้วเข้ามาให้หน่อยครับ ไม่ทราบคุณ blackdark5 เอามาได้ไหมเนี้ย

ดัน

Praropant
    Guest

Default ก็น่าสนนะครับ

ตอนแรกผมก็เห็นแล้วแหล่ะ แต่ติดที่ว่า กลัวโดนภาษีอ่ะดิครับ เพราะลองเช็ตแล้วหากโดนภาษีไป +ค่าขนส่งมาเมืองไทยอีก ราคาก็เกือบๆ 2 พันแน่ๆ อีกอย่างของที่นำเข้ามาเอง มันก็ไม่มีประกัน และหากมีปัญหาก็ไม่รู้จะไปหาใคร และก็สุดท้ายผมต้องการของเร็วๆครับ จะรีบใช้ก็เลยยอมจ่ายแพง ไปเอาที่พันทิพซะเลย

ชอบของหิ้วถูกมากมาย โอกาศเสียแถมจะ 0% ถึงมีประมาณกก็ 1-3 ปีจะไปกลัวอาไรเรื่องภาษีเราไม่ได้หิ้วเองนิครับให้คนที่เค้าชำนาญการหิ้วมาให้อีกที ราคา ok ดูแล้วก็จัดไปอย่าให้สีย

OverclockZone Member

เหมือนผีหลอกครับท่าน ผมเพิ่งได้มาเมื่อกี้เอง มีปัญหาเรื่องสัญญาณ wifi เหมือนกัน ลองใช้มาหมดแล้วทั้งของถูกของแพง ทั้ง AZTECH EDIMAX BELKIN ไม่ได้เรื่องสักตัว เจอ ALFA เข้าให้ หงายท้องหมดเลยครับ ... จาก very low กลายเป็น very good และ excellent ครับ เป็นไปได้ไงเนี่ย ???? นึกว่าผีหลอก ตอนกลางวันแสกๆ

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    ชอบของหิ้วถูกมากมาย โอกาศเสียแถมจะ 0% ถึงมีประมาณกก็ 1-3 ปีจะไปกลัวอาไรเรื่องภาษีเราไม่ได้หิ้วเองนิครับให้คนที่เค้าชำนาญการหิ้วมาให้อีกที ราคา ok ดูแล้วก็จัดไปอย่าให้สีย
    ภาษีไม่ต้องพูดถึงเลยครับ แล้วคุณคิดว่าคนที่เขาเอามาขายนำเข้าโดยเสียภาษีเหรอครับ ผมว่าก็หิ้วเข้ามาทั้งนั้นแหระครับ ตอนนี้ผมกำลังติดต่อให้คนเช็คราคาอยู่ครับ ยังไงถ้ามีใครสนใจลองลงชื่อไว้นะครับ ถ้าเอาเข้ามาได้จะติดต่อกลับครับ อยากรู้จำนวนว่ามีคนสนใจมากน้อยแค่ไหนครับ

Quote Originally Posted by bundith View Post
    ภาษีไม่ต้องพูดถึงเลยครับ แล้วคุณคิดว่าคนที่เขาเอามาขายนำเข้าโดยเสียภาษีเหรอครับ ผมว่าก็หิ้วเข้ามาทั้งนั้นแหระครับ ตอนนี้ผมกำลังติดต่อให้คนเช็คราคาอยู่ครับ ยังไงถ้ามีใครสนใจลองลงชื่อไว้นะครับ ถ้าเอาเข้ามาได้จะติดต่อกลับครับ อยากรู้จำนวนว่ามีคนสนใจมากน้อยแค่ไหนครับ
    ลงชื่อด้วยคน คืบหน้ายังไง Pm ลิ้งมาให้ผมหน่อยนะครับจะได้เป็นลูกค้าแล้วช่วยดัน อิอิ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks