Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชี้แนะ7750beให้ด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นี่ครับผมอัพแล้ว
    Last edited by nonthanan; 17 Aug 2009, 21:37:59.

Comment

กรรม ไอ้ผมก็ลืมไปว่าบอร์ดมัน HTT1.0

สรุป บอร์ด M2N-E มันคือ HTT1.0 เป็นบอร์ด AM2

เพราะมันใช้ Chipset nForce570 ซึ่งไม่น่าจะรองรับ HTT3.0

เปลี่ยนบอร์ด ไม่ก็ขาย 7750 มาเล่น 6000+CZ เต็มที่แล้วครับ

หาบอร์ด Chipset Series7 ครับ
      Last edited by Sareshiku; 26 Feb 2009, 17:53:57.

Comment

ผมกำลังจะถามเลยครับว่าเปลี่ยนบอร์ดดีป่าว
        ผมมีงบ3500ครับเอาบอร์ดรุ่นไหนดีครับ
        อีกอย่างคือชิบเซ็ทsb750อ่าครับ
        มันซัฟพอร์ทการ์ดจอatiอย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับแล้วผมใช้
        จีฟรอซมันจะตีกันมั้ยครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
          ผมกำลังจะถามเลยครับว่าเปลี่ยนบอร์ดดีป่าว
          ผมมีงบ3500ครับเอาบอร์ดรุ่นไหนดีครับ
          อีกอย่างคือชิบเซ็ทsb750อ่าครับ
          มันซัฟพอร์ทการ์ดจอatiอย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับแล้วผมใช้
          จีฟรอซมันจะตีกันมั้ยครับ
          งบ 3500 บวกก่ะขาย M2N-E อย่างสูงก็ 1800 สบายๆ ครับ

จะเล่น HTT3.0 ดู ChipsetNB 790 ไม่ว่าจะเป็น

FX790 F790 GX790

ส่วนเรื่อง ChipsetSB 750 ก่ะ GForce ม่ะเกี่ยวกัน (รึเปล่า เอาเ็ป็นว่าคนใช้ SB750 ใช้ GForce ถมไปครับ อย่าเครียดๆ)

Comment

Originally posted by Sareshiku View Post
            งบ 3500 บวกก่ะขาย M2N-E อย่างสูงก็ 1800 สบายๆ ครับ

จะเล่น HTT3.0 ดู ChipsetNB 790 ไม่ว่าจะเป็น

FX790 F790 GX790

ส่วนเรื่อง ChipsetSB 750 ก่ะ GForce ม่ะเกี่ยวกัน (รึเปล่า เอาเ็ป็นว่าคนใช้ SB750 ใช้ GForce ถมไปครับ อย่าเครียดๆ)
            ตอนนี้ก็มองgigabyteยู่ครับ ผมอยู่ชลบุรีหาของยาก
            ขอบคุณท่านมากๆเลยนะครับที่ให้ความรู้ครับ
            ้เ๋วซื้อบอร์ดมาใหม่ผมก็ต้องพึ่งท่านอีกครับยังไงก็อย่าเบื่อผมซะก่อนครับ
            ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

เจ้าของกระทู้น่าจะมี ความรู้เรื่องการทดแรมมากกว่านี้นะคับ แนะนำ ให้ไปอ่านการ overclockที่บอดนี้ครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=14
              หัวข้อปักหมดเลย ท่านจะได้ความรู้ขึ้นมาอีกหน่อยครับ แล้ว ได้ข้อมูลแล้ว ท่านมาอันดโชเลยอยากเห็นๆ 7750be ไป .3.5อิอิ

Comment

ครับ ผมก็พยายามรวมข้อมูลจากทุกท่านให้ได้มากที่สุดอะครับ
                ส่วนตัวยอมรับว่าใหม่จริงๆกับการOCครับ
                อีกเรื่องคือ เรื่องของบอร์ดครับไม่รู้ว่าจะเอารุ่นไหนดีครับ
                ที่มองอยู่คือ ECS A780GM-A Ultra ไม่รู้ว่าน่าเอามาOC หรือป่าวครับ
                หรือว่ามีตัวอื่นก็แนะนำได้ครับผมมีงบ3500 ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                  ครับ ผมก็พยายามรวมข้อมูลจากทุกท่านให้ได้มากที่สุดอะครับ
                  ส่วนตัวยอมรับว่าใหม่จริงๆกับการOCครับ
                  อีกเรื่องคือ เรื่องของบอร์ดครับไม่รู้ว่าจะเอารุ่นไหนดีครับ
                  ที่มองอยู่คือ ECS A780GM-A Ultra ไม่รู้ว่าน่าเอามาOC หรือป่าวครับ
                  หรือว่ามีตัวอื่นก็แนะนำได้ครับผมมีงบ3500 ขอบคุณมากนะครับ

780 เคยเล่นอยู่พัก 1 มันก็ไปได้ไกลดีคับ แต่ ผมว่าหาตัว ที่ มีออพชั่นที่ปรับได้ละเอียดๆจะดีกว่า
                  แต่ อุลตร้่าไม่เคยเล่นหว่า รอท่านอื่นมาช่วยตอบ

Comment

ตอนนี้รอบอร์ดอย่างเดียวครับ แรมผมก็ซื้อมาแล้ว
                    หลายตัวเลือกวุ้ย

Comment

เปลี่ยนบอร์ดเห็นด้วย สู้เค้า โกฮัง ^^

Comment

แหม พ่อโงกุน ช่วงนี้ทำงานด้วยเรียนด้วยเหนื่อชะมัด เจอหน่วยกิตเข้าไปจ๊ากๆๆ
                        คุณบอยครับช่วยผมเลือกบอร์ดด้วยนะครับ please!
                        อีกอย่างครับ M3A79-T Deluxe ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
                        Last edited by nonthanan; 26 Feb 2009, 23:35:48.

Comment

DFI ไปเลยท่าน แรงดีคับ

แต่ผมใช้ Gigabyte MA790GP-DS4H 4990.- ใช้ได้คับ
                          Last edited by Coreแข็งDuo; 27 Feb 2009, 01:10:39.

Comment

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
                            DFI ไปเลยท่าน แรงดีคับ

แต่ผมใช้ Gigabyte MA790GP-DS4H 4990.- ใช้ได้คับ
                            งบผมไม่พอสิครับท่าน
                            ผมเริ่มมีใจไปทางECS Blackแล้วสิครับ

Comment

อาว ยังไปไม่ถึง 3.5 GHz อีกเหรอ
                              สู้เค้า ทาเคชิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                                อาว ยังไปไม่ถึง 3.5 GHz อีกเหรอ
                                สู้เค้า ทาเคชิ
                                รอบอร์ดอยู่ครับ ถ้ามีบอร์ดผมขอแค่3.1-3.2ก็พอใจแล้วครับ

Comment

Working...
                                X