Announcement

Collapse
No announcement yet.

GRUB error 22 ช่วยด้วยฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GRUB error 22 ช่วยด้วยฮะ

หลายคนคงเคยเจอมันมาแล้วนะ

เหตุคือ ผมอะลง ubuntu แล้วใช้มันไม่เป็น เลยลบทั้งพาร์ตทิชั่นเลย
    หลังจากนี้ก็เข้าวินโด้ไม่ได้เลยอะ Grub error ตลอด

ลองเซิจหาดู ก็มีแต่คนบอก เข้า dos แล้ว fdisk/mbr บลา ๆๆๆ
    ผมใช้ดอสไม่เป็น พอจะมวิธีอื่นป่าวฮะ

เครื่องผมมี ฮาร์ดดิส 2 ลูก ลูกละวินโด้อะ ตอนนี้ลูกหลัก error ไปแล้ว
    แต่เข้าวินโด้ลูกสำรองได้อยู่ และเห็นใส้ของลูกหลักทั้งหมดอยู่

ผมควรเข้าไปแก้ฮาร์ดิสลูกหลักที่ใหน จะทำได้มั้ย (ใชวินโด้ทำนะ) ใครพอจะช่วยได้บ้าง
Working...
X