Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4850 เล่นเกมส์ไม่ค่อยลื่นเท่าที่ควรอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4850 เล่นเกมส์ไม่ค่อยลื่นเท่าที่ควรอะครับ

7750+ BE
    GA-MA78GM-US2H
    Ram 2GB
    HIS HD4850
    RaidMax 530w

มันเล่นเกมส์ภาพมันเป็นคลื่นๆครับ ทั้งๆที่เปิด Vsync แล้ว

เช่น Gear Of War ครับ ภาพมันไม่ Smooth เลยครับ

แฟนผมเล่น Audition แล้วมาบ่นให้ผมฟังว่าเพลงมันกระตุกๆ

มันเป็นอะไรครับ

ปิด Vsync ซะแล้วจะหาย

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
      ไม่ใช่แล้วมั้งท่าน
      VSync เนี่ย มันแก้ปัญหาภาพเป็นคลื่นนะ
      แล้วอย่างออดิชั่นเนี่ย กราฟฟิค กากมาก เปิด AA*16 ยังได้เลยมั้ง

จขกท. ลงไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นไหน
      ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูก่อน ATI มันป่วง
      เช็คพวกความร้อนด้วย

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอดูครับ 4850 ลื่นทุกเกมอยู่แล้วถ้าคุณเล่นกับมันเป็น แรงกว่าของผมอีก

Comment

ออดิชั่นอยู่ที่อินเตอร์เน็ทครับ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
            VSync เนี่ย มันแก้ปัญหาภาพเป็นคลื่นนะ
            แล้วอย่างออดิชั่นเนี่ย กราฟฟิค กากมาก เปิด AA*16 ยังได้เลยมั้ง
            แต่มันจะล็อคเฟรมเรทไว้ที่ รีเฟรชเรทหน้าจอนะครับ เช่นหน้าจอ 60Hz เฟรมก็จะไม่เกิน 60
            แนะนำให้ปิดไว้จะดีกว่าครับ

Comment

Audition เพลงกระตุกแล้วมันเกี่ยวไรกะการ์ดจอหว่า - -a

เน็ตมีปัญหาป่าวครับที่กระตุกอ่ะ หรือเปิดโปรแกรมไรไว้บ้างป่าวตอนที่เล่น

Comment

ลองดูครับ ออดิชั่นบางวันคนเล่นเยอะ อาจจะเกินปัญหานี้ ผมก็โดนพี่ว่าคอมช้าทุกวัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์เลย แมร่งไม่รู้ว่าคนมันเล่นเยอะ เซฟก็เลยห่วยลง

Comment

ผมใช้ Driver ล่าสุด 9.2

อาการของเน็ตช้าผมทราบดีครับว่ามันจะเกิดอาการอย่างไร เพราะผมเปิดร้านเน็ตอยู่ ฮิฮิ แต่นี้ภาพมันเป็นคลื่นๆเวลาที่มีฉากหมุนเร็วๆครับอะครับ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                    ก็เจ้าของกระทู้บอกว่าภาพเป็นคลื่นนี้ครับบอกให้ปิดก็ถูกต้องแล้วหนิครับ

Comment

สงสัยได้ ขายทิ้งแล้วไปเล่น 4870x2
                      ลื่นหัวแตก

Comment

เอามาแลก3850ผมครับไม่มีสะดุด

Comment

ใช้อยู่นิครับ เล่น Audition ฮะตุกๆเหมือนกานแต่ผมว่าเป้นเพราะ Server มากกว่า ส่วนGear of war ปรับให้พอประมานฮะไม่งั้นก็High พอ on DX10 ภาพเกินบรรยายฮะ มีกระตุกบ้างบางช่วง

Comment

อย่างน้อยถ้า Driver ดี ๆ มันก็ลื่นกว่า 8800 GT เยอะมาก

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
                              ลองปิดดูตามที่ คุณ hazarachi บอกดูครับ

Comment

Working...
                              X