Announcement

Collapse
No announcement yet.

เย็นกว่านี้มีมั้ย V8 -4C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วของผมติดเชื้อมั้ยเนี่ย

Comment

^
      ^
      สงสัยจะติดเชื้อ นะครับ พักนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย

Comment

เซนเซอร์ไป ล่ะ ถ้า -4 แสดงว่าตัวซิงต้องต่ำกว่า -5 ซึ่งอากาศรอบข้างทำให้ V8 เย็นขนาดนั้นไม่ได้ -4 น่ำแข็งมายังไม่ได้เลยมั้ง หรือว่าสารเคมี

Comment

อิอิ..สำหรับท่านที่คิดว่าใช้ทองคำเปลวน่ะผิดถนัดครับ
          มาดูกันว่าทำไม??

ค่าสัมประสิทธิ์การถ่ายเทความร้อน(k, thermal conductivities)ที่อุณหภูมิห้องของวัสดุ
          1. เพชร = 2300 W/m. ํC
          2. เงิน = 429 W/m. ํC
          3. ทองแดง = 401 W/m. ํC
          4. ทองคำ = 317 W/m. ํC
          5. อะลูมิเนี่ยม = 237 W/m. ํC
          6. เหล็ก = 80.2 W/m. ํC
          7. ปรอท = 8.54 W/m. ํC
          8. แก้ว(กระจก) = 0.78 W/m. ํC

Comment

Originally posted by A.wattana View Post
            ^
            ^
            สงสัยจะติดเชื้อ นะครับ พักนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย
            ผมว่าผมไม่ติดเชื้อนะครับ มีรูปมาแสดง
            อาการของท่านเค้าเรียกว่า เซนเซอร์เพี้ยน

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
              สังเกตุ จอเปิดอยู่ แต่ทำไมพัดลมหลังเคสไม่หมุน??

หรือว่าตอนถ่ายปรับความเร็วชัตเตอร์??
              สายไฟพัดลมหลังเคส ก็ถอดออกไงคับ หัวขั่วมันหย่อนลงใกล้ๆกับการ์ดจอไงคับ
              กลัวเปลืองไฟอ่ะ ช่วยโลกลดพลังงาน ไงคับ จะเสียบก็ต่อเมือปิดฝาเคสด้านข้าง ถ้าถอดฝาก็ไม่ต้องใช้

Comment

เย็นได้แค่นี้หรอครับ

ไปหาซิ้งค์ตัวใหม่มาใส่เถอะค รั บ ถูกคนขายเค้าแหกตาแล้ว

Comment

สรุปว่ามันเพี้ยนไปจริงๆใช่ปะครับตอบให้หายข้องใจหน่อย

Comment

สนใจกันมากจริงๆ ประเดี๋ยวจะนอนไม่หลับกัน เกิดการอิจฉาตาร้อนเปล่าๆ นะครับ
                    ก็ขอสรุปว่าโอเวอร์คล๊อกมันมากไปหน่อย มันก็เลยเอ๋อ ไปพักหนึ่ง มันคงงงนะ ตอนนี้ก็หายแล้วคร้าบ

Comment

hydrogen เหลวมั้ง 5555555

Comment

ชอบกระทู้แบบนี้จริงๆเลย

เดวมีฮา

ปล.NASA กำลังหาตัวคนเก่งๆแบบนี้อยู่เลยเงินเดือนเกินล้าน ไปสมัครซิครับ ได้สัณชาติอเมริกันแบบประเภทบุคนพิเศษ หรือไม่ก็บอกผมก็ได้เดวพาไปสมัครที่หน่วยงานของไทยเราเองก็ได้เพื่อชาติ
                        ปล.2 เดวมาต่อฟิสิกส์ เดวเรียนเรื่อง สสารและพลังงาน
                        Last edited by peaksf; 26 Feb 2009, 20:51:52.

Comment

oc กาก ไม่ได้เรื่องครับ

Comment

Originally posted by A.wattana View Post
                            สนใจกันมากจริงๆ ประเดี๋ยวจะนอนไม่หลับกัน เกิดการอิจฉาตาร้อนเปล่าๆ นะครับ
                            ก็ขอสรุปว่าโอเวอร์คล๊อกมันมากไปหน่อย มันก็เลยเอ๋อ ไปพักหนึ่ง มันคงงงนะ ตอนนี้ก็หายแล้วคร้าบ
                            ที่แน่ๆผมไม่อิจฉาหรอก กะอีแค่-4 องศา

แต่ตรงที่บอกว่า OC มันมากไปหน่อย นี่ 3.0 ไป 3.3 เนี่ยเหรอครับ ที่มากไปหน่อย

ระดับ -4 องสานี่ต้อง 5 ghz เป็นอย่างต่ำแล้ว

Comment

ฮาๆ แอบเนียนนะ เจ้าของกระทู้ ^^

ปล. กลัวคนบอกเอาทองคำเปลวไปทำจริงๆ จะ Shift หายไหมน่อ?

Comment

เล่นซะนะท่าน
                                ผมเครียดไปเลย
                                ว่าจะไปหาทองคำเปลวมาอยู่แล้วซิลิโคนขาวมีเยอะอยู่ด้วย
                                5555+

Comment

Working...
                                X