Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถาม DELL inspion 1420

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถาม DELL inspion 1420

รบกวนถามหน่อยครับ คือเพิ่งซื้อ DELL inspion 1420 มาครับ
    27000 B. อยากทราบว่าผมซื้อมาเเพงไปป่าวครับ
    3GB SDRAM
    25OGB Serial ATA
    GeForce 8400M GS
    Core 2 Duo T8100 2.16Ghz
    มันเเพงไปหรือป่าวครับ เเล้วมันสามารถใช้งานหนักได้ประมาณไหน
    ส่วนตัวเเล้วไม่ได้ใช้อะไรหนักมาก เเค่อยากรู้ครับ ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
    เเล้วมันจาอับเเรมเปน Duo Chanal ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ

เท่าที่ดูจากสเป็คคร่าวๆ ก็เป็นเครื่องที่ทำอะไรได้หลากหลายสมราคานะครับ
    T8100 แรงเอาเรื่องน่ะครับ 3M Cache 800 MHz FSB
    ใช้ในการทำกราฟฟิก CS3 CS4 3D ได้สบาย พิมพ์เอกสารไม่ต้องพูดถึง
    การคอมพาย ก็ค่อนข้างเร็วครับ
    GeForce 8400M GS
    สามารถเล่นเกมออนไลน์ทั่วๆไปถึงฮาร์ดคอเกมได้ ( ฮาร์ดคออาจต้องปรับระดับกลางลงมา )

ระดับของ Ram กับ Hdd อยู่ในเกณฑ์ดีครับ Ram 3 GB เหมาะกับ OS 32 bit
    เพราะมากกว่านี้ ก็จะใช้งานได้ไม่ถึง แม้ว่า Vista 32 bit จะมอง Ram ได้ถึง 4 GB ก็ตาม

ส่วน Ram มันจะทำงานด้วยระบบ Duo Chanal อยู่แล้วครับ คาดว่าน่าจะเป็น
    1GB 1 ตัว กับ 2 GB 1 ตัว สมัยนี้ Ram แม้ขนาดความจุไม่เท่ากัน และ Bus ต่างกัน
    ก็สามารถทำ Duo Chanal ได้ครับ ระบบมันยืดหยุ่นขึ้นมาก

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X