Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีแก้ไข : เมื่ออัพเกรด หรือ รีแพร์ วินโดว์ส แล้วบางโปรแกรมใช้ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีแก้ไข : เมื่ออัพเกรด หรือ รีแพร์ วินโดว์ส แล้วบางโปรแกรมใช้ไม่ได้

ที่ผมลองจาก Windows7 นะครับ ผมอัพเกรดเป็นเวอร์ชั่นใหม่

ลงเสร็จแล้ว โปรแกรมที่ลงไว้บางโปรแกรมเข้าไม่ ต่อให้ลงโปรแกรมใหม่ก็ยังเข้าไม่ได้

วิธีแก้ง่ายๆครับ แค่เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์โปรแกรมครับ เช่น WinRAR เป็น WinRARx อะไรแบบนี้ครับมันก็จะใช้ได้เลยครับ

แต่กับวิสต้า หรือตัวอื่นผมไม่แน่ใจนะครับ ลองไปทำเป็นแนวทางดูครับ
Working...
X