Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Maxnet : Indy 2M 590บาท เข้ามาทีครับ สอบถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

+_+

Comment

ยังคงรอคำตอบนะครับว่า

โมเด็มของทรู ทำยังไงให้ใช้กับอินเทอร์เน็ตของ maxnet ได้ ต้องสร้ง คอนเนกชั่นไรเพิ่มเปล่า เหน maxnet มันไม่ได้สร้าง conection

Comment

...

Comment

มานอนยันอีกคนว่าปกติดี

Comment

ปกติ ครับ

แต่ Max net มันใช้ โมเด็ม ไม่ได้ อะครับ

ของผมต้องเปลี่ยนเป็น Router ทั้ง 2 ตัวเลย - -

Comment

ของผม 1925/423 อ่ะ ( ทำไมมันแปลกกว่าชาวบ้านฟะ )

เราท์เตอร์ตัวที่แถมมาให้ โครตกาก บอกตรงๆ

กำลังไช้ตัวนี้

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ของผม 1925/423 อ่ะ ( ทำไมมันแปลกกว่าชาวบ้านฟะ )

เราท์เตอร์ตัวที่แถมมาให้ โครตกาก บอกตรงๆ

กำลังไช้ตัวนี้

Comment

ใช้ได้หมดนะครับ แต่ต้อง set ค่า VCI หนะ

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
                    ใช้ได้หมดนะครับ แต่ต้อง set ค่า VCI หนะ
                    ทำยังไงอ่ะครับ ทำเป็นรึเปล่า pm วิธีทำมาก็ได้ครับ

ขอบอกว่า โมเด็ม Huawei ที่แถมมากับ maxnet เน่าโครตๆครับ เหอๆ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                      ปกติจ้า มีคนบอกว่าให้เอาความเร็วมาหารด้วย 8 ก้อจะได้ความเร็วจริง แต่ตัวเลข 8 ไม่รุ้ที่มาว่ายังไงเหมือนกัน

2048/8= 256 KB/s หักค่าสูญเสียทางสายนิดหน่อยอ่ะจ้า
                      2048/8 (Kb/s) Kilo Bit per sec = 256 (KB/s) Kilo Byte per sec

8Bit=1Byte

Comment

โมเด็มBillionของผมที่ทรูแถมมาให้ก็เริ่มจะเน่าและคับเดียวนี้หลุดบ่อยมากๆๆๆๆๆๆๆ
                        1-5นาทีหลุด บางวันก็ใจดี ไม่หลุด บางวันโกรธไรไม่รู้หลุดทุก5นาที มันเป็นเพราะอะไรครับT^T

Comment

Working...
                        X