Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับอคลีลิคค้าบ จะฝึกทำเคสใสเองดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รู้จักแยกสุคนธสวัสดิ์ไหมครับ อยู่เส้น เกษตร-นวมินทร์

เข้าไปตรงแยกนั้นเลย วิ่งไปเรื่อยๆ แล้วเลี้ยวซ้ายตรงไป จะเจอกับแยกโรงไม้(เค้าเรียกกันงั้น)
    ตรงผ่านไปอีกนิดส์เดียว จะเจอร้านอคิลิกอยู่ฝั่งด้านขวา

ที่ร้านทำเกี่ยวกับพลาสติกกับอคิลิคอย่างเดียวครับ สั่งเค้าตัดด้วยก็ได้
    มีเลเซอร์ตัดได้เป็นเมตร - -"

ส่วนไซร์น่าจะมีทุกขนาดน่ะครับ เพราะขนาดแผ่นที่โชว์ๆ 10กว่ามิลยังมี

Comment

Originally posted by silverkun View Post
      รู้จักแยกสุคนธสวัสดิ์ไหมครับ อยู่เส้น เกษตร-นวมินทร์

เข้าไปตรงแยกนั้นเลย วิ่งไปเรื่อยๆ แล้วเลี้ยวซ้ายตรงไป จะเจอกับแยกโรงไม้(เค้าเรียกกันงั้น)
      ตรงผ่านไปอีกนิดส์เดียว จะเจอร้านอคิลิกอยู่ฝั่งด้านขวา

ที่ร้านทำเกี่ยวกับพลาสติกกับอคิลิคอย่างเดียวครับ สั่งเค้าตัดด้วยก็ได้
      มีเลเซอร์ตัดได้เป็นเมตร - -"

ส่วนไซร์น่าจะมีทุกขนาดน่ะครับ เพราะขนาดแผ่นที่โชว์ๆ 10กว่ามิลยังมี
      มีชื่อร้านมะงับ ?

Comment

จำไม่ได้อ่ะครับ ไม่ได้ไปเป็นเดือนแล้ว - -"

แต่ตรงแถบนั้น มันจะเป็นร้านยาวๆเลยครับ มีเกี่ยวกับเหล็กด้วย ฝั่งตรงข้ามจะเป็นตลาด

Comment

ชอบว่ะ ไอ้เคสถังน้ำมันเนี้ย

Comment

Originally posted by ragrave View Post
            สืบเนื่องจากเห็นกระทู้นี้
            http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=39836
            และก็ไม่มีขายในไทย + ราคาแพงมากมาย

ผมเลยคิดว่าทำเองก็ไม่น่าจะยากเท่าไหร่ + อยากลองด้วย
            แต่ว่าตอนนี้ขาดความรู้มากๆ เลยอยากสอบถามท่านทั้งหลายดูอะคับ
            1.แผ่นอคลิริก หนา 5 มิล จะหาซื้อที่ไหนครับ
            2.แล้วการจะติดอคลิริกเข้าด้วยกัน ใช้วิธีไหนดีคับ น๊อต หรือ กาว
            3.แล้วการเจาะรูกลมๆบนแผ่นอคลิริกทำอย่างไร รู้แต่ว่าถ้าตัดตรงๆ ก็ใช้คัตเตอร์ของมันตัดได้

ขอบคุณมากค้าบ

แล้วเวลา search หาข้อมูลในเนตควรใช้คำว่าอะไรดีครับ เพราะผมสะกด อคลีริกแบบถูกต้องมะเปนอ่า >.<
            ทำเคส ถ้าไม่ใหญ่มาก ไปหาซื้อ อะคิลิคตามร้านทำป้ายโฆษณาดู ดูสิครับ เค้าจะมีขาย แต่ส่วนใหญ่จะเป็นร้านใหญ่ๆ นะมันมีขาย เค้าชั่งขายเป็นโล ให้เลย แต่ถ้าแผ่น 3มิล ร้านเครื่องเขียนหาได้ง่ายครับ แผ่น 45*45 ซม.น่าจะ ประมาน 130+ มั้ง จำไม่ได้เหมือนกัน แต่ 5 มล ผมไม่แน่ใจว่ามีขายที่ร้านเครื่องเขียนมั้ย ผมลืมแล้ว เพราะเคยไปซื้อ มาอยู่เหมือนกาน ทำเสร็จแล้ว ก็ พังไปแล้ว ด้วย เอิกๆๆเพราะ ขี้เกียจไปหาซื้อแผ่นหนา

Comment

อยากทำบ่างคราบ
              แต่อยากได้โปรแกรมออกแบบใครมีหรือว่ารู้ก็ช่วยบอกผมหน่อยนะคราบ

ขอบคุณคราบ

Comment

Working...
              X