Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกs57 s42 ชัดๆมาแล้วรอบนี้ไม่มีลบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกs57 s42 ชัดๆมาแล้วรอบนี้ไม่มีลบ

ที่ลบไปเพราะs57 ลงราคาผิด
    s42 ก็สเปกกับราคาผิด

มาแล้วครับ กองทัพเบนคิว รุ่นใหม่แกะกล่อง ที่มีหลุดมาที่ **************** ที่แรก ใครอยากรู้ว่า S57 มีจริงไหม?S42 รุ่นใหม่ล่ะเจ๋งแค่ไหน? และมีรุ่นไหนบ้างที่มาใหม่แกะกล่องในคราวนี้ ? ห้ามพลาด เข้ามาดูกันเลย

มาดูกันเลยครับ รุ่นใหม่แกะกล่องจาก เบนคิว ที่หลุดมาให้ชมกันที่ notebookspec เป็นที่แรก
    ที่มา

http://www.****************/2008/09feb-new-benq.html

[IMG]http://www.****************/2008/content/news/09feb/new-benq/Benq-S57-0001.jpg[/IMG]

[IMG]http://www.****************/2008/content/news/09feb/new-benq/Benq-S57-0003.jpg[/IMG]

จุดเด่นs57

จอled รองรับ hd ready
    cpu รุ่นท็อปในตระกูลpXXX
    ให้แรมบัส800 ติดเครื่องมาเลย

ใช้กาดจอati4650 ซึ่งแรงและเย็น

มีปุ่มตัวเลขเฉพาะ

มีซับวุปเฟอร์(ไม่แน่ใจ)
    เพิ่ม3000-4000 (เอาแบบบูลเรย์)

จุดเด่นs42 รุ่นใหม่

รุ่นท็อป
    cpu รุ่นท็อปในตระกูลpXXX
    ้hdd สูงถึง500กิก(จุหนังชมพูสบายๆ)
    มีระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกเป็นออนบอก ทำให้เย็นและประหยัดไฟ ใช้แบตได้สุงถึง4ชมครึ่ง

รุ่นถูกสุด(32900)

ใช้จอ led

มีระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกเป็นออนบอก ทำให้เย็นและประหยัดไฟ ใช้แบตได้สุงถึง4ชมครึ่ง

ใช้จอ led

ต่างกับs42 ตัวอื่นแค่cpu มาในราคาคุ้มค่าแค่32900

Comment

สเปกs42-m05 ผิดนะคับ ฮาสดิส320 ไม่ใช่250

Comment

S57

cpuตระกูลP+การ์ดจอ4650 เย็นเจี้ยบบ

Comment

ในที่สุดก็ออกมา แต่ทำไม S57 ดู คาสสิคๆๆ จังครับ ดูไม่ไฮเอน เหมือน S41-42 เลย ส่งสัยต้องรอเห็นตัวเป็นๆๆ ซะแว๊ววว แบบนี้เป็น สาวก เบนคิวไปอีกนานนนนนน

Comment

ฮือๆซื้อ S42 เร็วไปหน่อย 3-4 เดือน
            น่าจะซื้อ S57 CPU แรงดี ราคาก็ถูกกว่า S42 อีก

แต่ไม่เป็นไรเพราะต้องรีบใช้งานแล้ว สิ้นค้า IT นี้ต้องซื้อเมื่อจะใช้จริงๆ

Comment

s57 น่าสนมั่กๆๆ

Comment

เห็นราคาแล้วเศร้าใจมาก -*-

Comment

น่าสนๆ

Comment

S57 สเปกแรงราคาคุ้มดีครับแต่มีจุดที่ด้อยกว่า S42 คือ
                    -มีการ์ดจอแค่ตัวเดียวไม่ได้เป็นแบบ hybrid และก้อไม่ได้แรงไปกว่า 9600M GT ซักเท่าไหร่เลย
                    -หน้าตาดูคลาสสิกไป ดูไม่ค่อย high-end เลย -_-
                    -จอ 15 นิ้วทำให้ notebookมันใหญ่+ หนักกว่า พกไปไหนมาไหนลำบากกว่า 14 นิ้ว

เหตุผลส่วนตัวนะครับพี่น้อง ยังไงผมก้อยังพอใจกะ S42 ของผมอยู่ดี เด๋วอีกไม่นานจะจับยัด P9500 อิอิ

ปล.ไม่รู้ว่า S57 นี่ใส่ ddr3 ได้รึยังนะ แต่ถ้าใส่ได้นี่ก้อถือว่าแจ่มสุดๆ กับราคาแค่ 35k อิอิ
                    Last edited by stroumphs; 26 Feb 2009, 13:39:55.

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                      S57 สเปกแรงราคาคุ้มดีครับแต่มีจุดที่ด้อยกว่า S42 คือ
                      -มีการ์ดจอแค่ตัวเดียวไม่ได้เป็นแบบ hybrid และก้อไม่ได้แรงไปกว่า 9600M GT ซักเท่าไหร่เลย
                      -หน้าตาดูคลาสสิกไป ดูไม่ค่อย high-end เลย -_-
                      -จอ 15 นิ้วทำให้ notebookมันใหญ่+ หนักกว่า พกไปไหนมาไหนลำบากกว่า 14 นิ้ว

เหตุผลส่วนตัวนะครับพี่น้อง ยังไงผมก้อยังพอใจกะ S42 ของผมอยู่ดี เด๋วอีกไม่นานจะจับยัด P9500 อิอิ

ปล.ไม่รู้ว่า S57 นี่ใส่ ddr3 ได้รึยังนะ แต่ถ้าใส่ได้นี่ก้อถือว่าแจ่มสุดๆ กับราคาแค่ 35k อิอิ
                      เท่าที่เห็น มันไม่ได้เรียกว่า จุดด้อย เลยนะคับ no hybrid เนี่ย
                      น่าจะบอกว่า เทียบกับ S42 ข้อแตกต่างซะมากกว่า
                      และ คาดว่าจะเย็นกว่า 9600M GT แน่ๆ

( จะบอกว่า S42 ใช้ onboard เย็นกว่า ? แล้วซื้อ 9600M GT มาทำ ? )

15 นิ้วใหญ่ไปนิด ไม่เถียง แต่ทดแทนด้วย 16:9

( ผมว่าระยะ ความกว้างมันแทบไม่เพิ่มจาก 14.1 เลยนะคับ )

ความคิดเห็นส่วนตัว : ยังไงก็รอดูตัวจริงก่อน ( ต้องลอง ลูบๆ คลำๆ ดูก่อน หึหึ )

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                        เท่าที่เห็น มันไม่ได้เรียกว่า จุดด้อย เลยนะคับ no hybrid เนี่ย
                        น่าจะบอกว่า เทียบกับ S42 ข้อแตกต่างซะมากกว่า
                        และ คาดว่าจะเย็นกว่า 9600M GT แน่ๆ
                        อืมผมใช้คำผิดไปหน่อย ต้องใช้คำว่า ข้อแตกต่าง ตามที่ทั่นบอก

ก้อต้องรอดูกันไปว่ามันจะเย็นกว่า Geforce ซักแค่ไหน

( จะบอกว่า S42 ใช้ onboard เย็นกว่า ? แล้วซื้อ 9600M GT มาทำ ? )
                        ไม่ได้อยากจะบอกว่า S42 เย็นกว่าซะหน่อย หลงประเด็นแล้วครับ ผมต้องการชี้ให้เห็นว่า S42 มันมีระบบสลับการ์ดจอ (ซึ่งในS57 ไม่มี) สามารถใช้ตามความเหมาะสมได้ อย่างเช่นโหลดบิตทิ้งไว้ ก็สลับการ์ดจอมาเป็น onboard สิครับ เย็นกว่า กินไฟน้อยกว่า (จะไปเปิด 9600M GT ตอนโหลดบิต มาทำ?) ส่วน 9600M GT ที่มี ถามว่าซื้อมาทำอะไร ? ก้อเอามาเล่นเกมน่ะสิคับ การ์ดจอออกจะแรง "-_- เรื่องความร้อนมันก้อปกติอยุแล้ว อย่าบอกนะว่าใช้ 4650 แล้วเย็นเจี๊ยบเหมือนออนบอร์ดน่ะ เนี่ยแหละข้อดีของ hybrid
                        Last edited by stroumphs; 26 Feb 2009, 15:08:38.

Comment

มัน ปืด !! ตรงคำว่าจุดด้อย นั้นแหละคับ + เลื่อน ลงมาดู sig ปืดด ไปอีก

Comment

มีคนบอกs42 รุ่นใหม่มีขายแล้วนะคับ

Comment

S57 น่าสนมาก เพราะชอบ ATi สีแดงมันสดจิงๆ ครับ

Comment

Working...
                              X