Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกs57 s42 ชัดๆมาแล้วรอบนี้ไม่มีลบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คู่ต่อสู้ของ HD4650 ไม่ใช่ GF9600GT นะครับ ซึ่งจะเปรียบเทียบได้กับ GF9650 ซะมากกว่า

HD4650 ถูกผลิตมาด้วยสายการผลิตแบบ .55nm ซึ่งกินไฟน้อยกว่า และมีความร้อนน้อยกว่า GF9600GT อยู่แล้ว ทั้งนี้และทั้งนั้น ถ้าพูดถึงเรื่องความร้อนละก็ มันก็ต้องขึ้นอยู่กับการออกแบบหลายๆ อย่างในตัวของโน๊ตบุ๊คแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อกันด้วย แต่เท่าที่ดูแล้ว s57 เป็นบบดี้ที่ใหญ่กว่า s42 ดั่งนั้น ความร้อนน่าจะมีน้อยกว่า s42 ที่เป็น GF9600GT อย่างแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องความเร็วละก็ 4650 ทำได้ดีกว่า 9600GT แน่นอนครับ เรื่องนี้แฟนๆ s42 ต้องทำใจ นิดนึ่งครับ

Comment

ส่วนเรื่อง Hybrid Display นั้น โน๊ตบุ๊คตัวไหนมีระบบนี้มันก็ต้องดีแน่นอนอยู่แล้วครับ ข้อดีของมันก็คือมีการ์ดจอ 2 ตัวนั้นเอง ถ้าคุณไม่ได้ใช้ Application ที่เป็น 3D ละก็ สลับให้มันเป็น Graphics Onboard เพื่อสำหรับการลดการบริโภคไฟได้เยอะเลย และช่วยยืดอายุการบริโภคพลังงานใน Battery ได้อีกตัว

Hybrid Display นั้น ในโน๊ตบุ๊คบางตัว ที่ Spec ไม่ได้เขียนแจ้งลงไปนั้น อาจจะมีมาให้เราโดยไม่รู้ตัวก็ได้นะครับ แต่ส่วนมาก มักจะเห็นในรูปแบบ Platform ของ ​AMD-ATI มันจะขึ้น Fuction นี้ไว้ที่ Bios ครับ โดยที่บางท่านอาจจะไม่รู้ตัวก็เป็นได้

Comment

S57หน้าตากำลังดีเลยครับ ดูไม่ล่อโจรดี เดี๋ยวนี้เห็นหายกันบ่อย จะซื้ออะไรต้องระวังอ่ะนะ

Comment

4650 ทำได้ดีกว่า 9600GT -----ดูผลทดสอบบางเวปก็ช้าก็บางเวปก็เร็วกว่า

เรื่องการ์ดจอไม่กล้าสรุป

Comment

จะหาซื้อได้ที่ไหน ตอนนี้มีขายไหมคะ มีงบ35เค แนะนำทีคะเน้นเล่นเกม

Comment

อืม

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                เท่าที่เห็น มันไม่ได้เรียกว่า จุดด้อย เลยนะคับ no hybrid เนี่ย
                น่าจะบอกว่า เทียบกับ S42 ข้อแตกต่างซะมากกว่า
                และ คาดว่าจะเย็นกว่า 9600M GT แน่ๆ

( จะบอกว่า S42 ใช้ onboard เย็นกว่า ? แล้วซื้อ 9600M GT มาทำ ? )

15 นิ้วใหญ่ไปนิด ไม่เถียง แต่ทดแทนด้วย 16:9

( ผมว่าระยะ ความกว้างมันแทบไม่เพิ่มจาก 14.1 เลยนะคับ )

ความคิดเห็นส่วนตัว : ยังไงก็รอดูตัวจริงก่อน ( ต้องลอง ลูบๆ คลำๆ ดูก่อน หึหึ )
                ใช่เลยครับ
                ยังไง ATI 4650 ก็แรงกว่า 9600GT อยู่แล้ว
                ดูคะแนน 3Dmark 06 ที่ notebookcheck ทิ้งขาดตั้ง 2 พัน
                http://www.notebookcheck.net/Compari...rds.130.0.html

หานานละ ATI แรงๆ ที่ป็นเซนตริโนทู
                Last edited by santi3100; 27 Feb 2009, 01:01:49.

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
                  คู่ต่อสู้ของ HD4650 ไม่ใช่ GF9600GT นะครับ ซึ่งจะเปรียบเทียบได้กับ GF9650 ซะมากกว่า

HD4650 ถูกผลิตมาด้วยสายการผลิตแบบ .55nm ซึ่งกินไฟน้อยกว่า และมีความร้อนน้อยกว่า GF9600GT อยู่แล้ว ทั้งนี้และทั้งนั้น ถ้าพูดถึงเรื่องความร้อนละก็ มันก็ต้องขึ้นอยู่กับการออกแบบหลายๆ อย่างในตัวของโน๊ตบุ๊คแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อกันด้วย แต่เท่าที่ดูแล้ว s57 เป็นบบดี้ที่ใหญ่กว่า s42 ดั่งนั้น ความร้อนน่าจะมีน้อยกว่า s42 ที่เป็น GF9600GT อย่างแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องความเร็วละก็ 4650 ทำได้ดีกว่า 9600GT แน่นอนครับ เรื่องนี้แฟนๆ s42 ต้องทำใจ นิดนึ่งครับ
                  ขออีกซักอัน ถูกใจจริงๆ

Comment

Originally posted by santi3100 View Post
                    ใช่เลยครับ
                    ยังไง ATI 4650 ก็แรงกว่า 9600GT อยู่แล้ว
                    ดูคะแนน 3Dmark 06 ที่ notebookcheck ทิ้งขาดตั้ง 2 พัน
                    http://www.notebookcheck.net/Compari...rds.130.0.html

หานานละ ATI แรงๆ ที่ป็นเซนตริโนทู
                    Mark 05 ,06 เรื่องคะแนนออกมานั้น ซีพียูมีผลต่อคะแนนด้วยนะครับ

ถ้าเลือกที่จะวัดกราฟฟิคแบบ ผ่านๆ ให้ไปดู Mark 03 ที่เพิ่ง GPU ซะส่วนใหญ่ ซีพียูไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่

Comment

อยากดูผมเทส มากกว่า คำพูด อะ

Comment

4650 มัน ต่างกับ 4670 เหมือนกับ 4850 กับ 4870 ไหมครับ

ซึ่งใน pc 4850 เทียบ กับ 9800 GTX
                        4870 260GTX

4650 - --- 9600GT
                        4670 - --- 8800GT
                        ปะ - - เทียบดูจากรุ้น อะ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะไม่เกิน 5-10%

Comment

Originally posted by peletak2 View Post
                          จะหาซื้อได้ที่ไหน ตอนนี้มีขายไหมคะ มีงบ35เค แนะนำทีคะเน้นเล่นเกม
                          มาต้นมีนาคมคับ หาซื้อได้ที่พันทิพ ฟอจูน เซียร์

Comment

-*- X31 ครับ อิอิใจ รัก เน้น เบา อิอิ ไฮโซ -*-

Comment

Originally posted by nuasocool View Post
                              -*- X31 ครับ อิอิใจ รัก เน้น เบา อิอิ ไฮโซ -*-
                              ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 3650 ผมก็ อยากซื้ออยู่นะ X31 เบาบางมากๆ
                              ( อันนี้ 8600M GT เสียว จะได้เข้า ชมรม กับเขาอีกคน หุหุ )

Comment

Originally posted by W|J79er View Post

เห็นด้วยครับ ช่วงนี้หลบๆ GF ไว้ก็ดี โน๊ตบุ๊คเอาอะไรเย็นๆไว้ก่อนดีกว่า การทำงานไม่ต่างอะไรกันมากมาย คงมีน้อยคนมั่งจะจะเอาโน๊ตบุ๊ค มาเล่นเกมส์ กราฟฟิคหนักๆ

Comment

Working...
                                X