Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปก 2 เครื่องนี้ พวกคุณว่าแบบไหนดีที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปก 2 เครื่องนี้ พวกคุณว่าแบบไหนดีที่สุด

นี่เป็นกรณีที่งบจำกัดจริงๆ นะครับ อาจต้องเทพได้แค่ทีละอย่าง นะ

เครื่องที่ 1 เน้น CPU แรงๆ ไปเลย

AMD Athlon X2 3800+
    DDR2 RAM 512 MB Bus 667
    Asrock M2NF6G-VSTA
    HDD 80 GB

เครื่องที่ 2 อาจจะสมดุลหน่อย

AMD Sempron 2800+
    DDR2 RAM 512 MB Bus 667 * 2
    Asrock M2NF6G-VSTA
    HDD 160 GB

เน้นทำงาน เล่นเกมส์นิดหน่อย เล่น Windows Vista และโหลดบิต ครับ เปิดทิ้งไว้ นาน

แล้ว AMD Sempron พอจะทำงานกราฟฟิค หรือ ตัดต่อ VDO ได้ไหมครับ

ชุดบนดีกว่าครับ อนาคตดีกว่าครับ

Comment

ข้างบนตามพี่วิกรครับ

Comment

ถ้าเอาอนาคตสดใส กะเอาไป อัพทีหลัง ผมเลือกชุดแรกนะ มันเหมาะกับงานตัดต่อ VDO มากกว่า แต่ติดที่ RAM น้อย HDD เล็ก

แต่ถ้ายังไม่อัพ แล้วกะเล่น Vista เอาแบบให้ไว ผมเลือกชุด 2 นะ

Comment

Working...
        X