Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เน็ตทรู 2m เข้ามาตอบคำถามผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้เน็ตทรู 2m เข้ามาตอบคำถามผมหน่อยครับ

อยากถามว่าที่ในสัญญาบอกไว้ว่าห้ามรับส่งข้อมูลเกิน 500mb ต่อชั่วโมง (ประมานนี้มั้งจำไม่ได้) ถ้าเกินจะระงับการให้บริการในทันที ใครเคยดาวโหลด-อัพโหลดเกินที่มันว่าไว้มั่งป่าวครับ แบบว่าอยากรู้ว่ามันจะระงับการให้บริการจริงป่าว ตอนนี้โหลดบิตไม่กล้า โหลดเกิน 120 kb ซักทีกลัวโดน

ใครเคยลองมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

จากที่ว่าก็ต้องโหลดบิทในเรทมากกว่า 138.88 ครับ

Comment

true 2m ผมโหลด220kมาตลอดไม่เห็นมีอะไรupโหลดไปด้วย50-60k

Comment

2.5MB โหลดเต็มเหนี่ยว 320KB/s ไม่เห็นจะเป็นอะไร ใช้มาหลายปีแล้ว ครับ

ป.ล ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โหลด อะไร หันไปใช้ colo แทน

แต่ถ้าโหลดนี่ โหลดที 20GB+ ไม่ต้องพูดถึงว่า วิ่งเท่าไหร่ เพราะดึงจาก colo
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

ผมโหลด 200+ kb ต่อชั่วโมงไม่เหนเปนอะไรเยย

Comment

โหลดปกติครับเปิดไปแทบ 24ชม. (ผมก็ 2Mbps)

มันไม่ระงับบริการหรอกครับ เนื่องจากลูกค้าหายาก เหอๆ

Comment

ใช้ไปเถอะครับ อย่าคิดมากก โดนระงับแล้วค่อยมาว่ากัน

Comment

สิ่งที่ true เค้ากำลังจะสื่อก็คือ คุณต้องใช้คอมเครื่องเดียวต่อ 1 Account เค้าไม่อยากให้แชร์หลายๆเครื่อง
                แต่ถ้าเค้าจะตัด Account ของคุณออก คุณก็ชี้แจงไปว่าใช้เครื่องเดียว ไม่ได้แชร์

แต่ว่าเค้าจะตัดเหรอครับ เดี๋ยวนี้ผู้บริโภคมีทางเลือกเยอะแยะไปหมด ใครๆเค้าก็แชร์กันทั้งนั้น true เค้าก็รู้ ทุกวันนี้ true เค้าก็ปิดตาไว้ข้างนึงแหละครับ

Comment

ไม่ตัดครับ

ไม่ต้องห่้วง

โหลดไปโลด

Comment

-*-

Comment

ของคุณสำหรับคำตอบครับ

วันนี้เปิดเต็มลิมิตดูเลยครับ ตั้งแต่ ตี 5 เดี๋ยวกลับไปดูผล อิอิ
                      ถ้าโดนตัดหมดสัญญาเมื่อไหร่ย้ายค่าย

Comment

ไม่เป้นไรนิครับ

Comment

อืม...

Comment

ไม่มีเหตุไรที่จะต้องจำกัด
                            นอกจาก เืงือนไขที่เค้าห้ามต่อเกินสองเครื่อง

ถ้าเป็นเเบบนั้นจริง ๆ ผมคงโหลดบิทไม่ได้
                            เพราะวันนึงผมโหลดเป็น สิบ GB

Comment

Working...
                            X