Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วหลุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วหลุด

เล่นไปสักพักแล้วมันจะหลุดมาที่เดสท๊อปแล้วเกมก็หายไปด้วย
    เป็นอย่างงี้ทุกเกมเลย

สเปคเครื่อง
    C2D E8400
    2048/800*2 Kingston
    P5QL-E
    9500GT
    HD 500/7200 samsumg
    Delux 500w

รบกวนด้วยนะครับ

ลดออฟชั่นเกมลงดูครับ

Comment

Originally posted by kenqji View Post
      เล่นไปสักพักแล้วมันจะหลุดมาที่เดสท๊อปแล้วเกมก็หายไปด้วย

สเปคเครื่อง
      C2D E8400
      P5QL-E
      9500GT
      Delux 500w

อืมครับ... "เกม"เค้าเขียนกันแบบนี้ครับ"เกมส์"

ผมขออภัยที่ทำให้คุณต้องหน้า"แตก"แต่ผมจำเป็นต้องทำหากขืนปล่อยไว้จะเกิดทัศนียภาพที่ไม่ดีต่อผู้ที่เข้ามาผมเห็นรายอื่นๆ ด้วยความรักและหวังดีจาก...พี่เอง ไอ้น้อง

Comment

Game = เกม
        Games = หลายเกม

เขียนถูกแล้วงับ

Comment

พูดเตือนเค้าเหมือนจะหวังดี แต่ใช้คำได้แบบว่า.. มาเรียกผมแบบนี้ มีเฮครับ จะถามว่าใครเป็นน้องเมิ ...........งฟะ

Game = เกม
          Games = หลายเกม

เขียนถูกแล้วงับ
          แบบนี้ถูกต้องเพราะคำว่า เกมส์ หรือ เกม ไม่มีในพจนานุกรม แต่ผมก็ติดใช้ ส เสือการัน แต่ก็ไม่เคยไปต่อว่าใคร

*เข้าเรื่อง ตอบนะครับ

*ไดวเวอร์การ์ดจอ ลองเปลี่ยนเวอรชั่นอื่น ๆดูครับ

*CPU หรือ การ์ดจอร้อน จนฮีต อาจมากจนเครื่องรีสตาร์ทเอง

*โปรแกรมแอนตี้ใวรัส

*อาจเพราะปรับกราฟฟิคเยอะเกินไป

*วินโดเริ่มรวนเนื่องจากโดนใวรัสทำลาย หรือไม่สมบูรณ์ ลงไหม่ก็หายแล้ว

*แคร๊กเกมส์มีปัญหา (สำหรับแผ่นเถือน) อัพเดตเวอร์ชั่นแบบเมนนวล แล้วใช้แคร๊กอื่น ๆ ลงทับแทน

*สรุปแล้วถ้าเป็นทุกเกมส์ ลงวินโดไหม่โลดครับ หายแน่นอน

*มีสาเหตุอีกอื่น ๆรอท่านผู้รู้มาตอบต่อไปนะครับ

Comment

Originally posted by kenqji View Post

สเปคเครื่อง
            C2D E8400
            P5QL-E
            9500GT
            Delux 500w

คุณ จ.ข.ก.ท ครับเรามาเข้าเรื่องกันต่อเถอะครับ มันก็คงจะเป็นอย่างที่คุณน้องnarastaya9 พูดเอาไว้เลยนะครับ การ์ดจอ cpu ร้อน คงต้องเปลี่ยน cpu ครับ

แต่คุณ จ.ข.ก.ท พิมพ์คำว่าเกมส์ผิดจริงๆนะครับ "หลาย"ต้องเติม"ส์"ด้วยนะครับเพราะทับศัพท์มาจากภาษาอังกฤษ และผมก็เตือนคุณด้วยมารยาทดีๆด้วยจริงมั๊ย?

ก็ผมไม่อยากให้คุณทำสมบัติของชาติต้องเสียหายไปมากกว่านี้ครับ

Comment

ภาษาไทยไม่มี S ครับ จะหลายเกม ก็ไม่มี S ครับ ไม่เคยเรียนภาษาไทยว่า หลายอย่างต้องเติม ส.

มีไข่ 1 ฟอง มีไข่ส์ 2 ฟอง หรือไงครับ มันจะเขียนยังไงก็ได้ จะมาซีเรียสอะไรของแบบนี้

Serie A = ซีรี่ย์ เอ = เซเรียร์ อาร์ แล้วแบบนี้ใครอ่านถูก ใครอ่านผิด

Comment

ผมขอร้องได้ไหมครับกรุณาอย่าไปสนใจ HaHaPaJingKo เลยครับ
                ช่วยผมหาคำตอบเถอะ

จริงๆแล้วมันเครื่องเพื่อนผมอ่าครับ แล้วผมจนปัญญาจะช่วยมันแล้วเลยมาถามให้ในนี้
                ช่วยทีนะครับ ผมลองให้ลงไดรเวอร์ใหม่แล้วก็ยังไม่หายเลย
                ลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ไม่หาย เป็นอยู่หลายเกมเลยด้วย

ป.ล. http://th.wikipedia.org/wiki/Game
                วิกิมันพิมพ์ผิดนี่หว่า แย่จังเลย
                Last edited by kenqji; 26 Feb 2009, 22:31:59.

Comment

แอบมาดูความเรียบร้อย...

Comment

ตอบยาก นะคำถามนี้ มันเป็นไปได้เยอะมาก แต่เอาที่มักจะเป็น หา window ตัวใหม่(Buildรหัสอื่นเลย) ไม่โม มาลงดุแล้ว ไล่ลง Driver ที่ได้ จากเวป คอมหลักๆ ก่อนแล้วค่อน update ทีละอย่างนะ

Comment

อาจเป็นไปได้ว่า ไดร์เวอร์การ์ดจอไม่แม็ทกับตัววินโดว์ที่ท่านใช้ ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นไดร์เวอร์ดูก่อน ถ้าไม่หาย เปลี่ยนวินโดว์ เอาตัวที่ไม่ค่อยมี Utility ติดมา

Comment

คือ ตอนแรกใช้sp2ก็เป็น พอฟอแมทไปใช้sp3ก็เป็น

จึงคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับวินโดว์ครับ

Comment

ลองดูว่าเป็นที่ความร้อนของการ์ดจอกับ CPU หรือป่าวครับ ลองเซ็คอุณหภูมิได้ไหมเวลาเปิดเกมส์

แต่เครื่องแรงอยู่นะ ไปติดใจตรงไหนเนี้ย คิดไม่ออก
                          Last edited by narastaya9; 27 Feb 2009, 00:30:50.

Comment

เรื่องอุณหภูมิเด๋วจะลองเช็คให้แล้วจะแจ้งผลนะครับ

ออ นี่เครื่องใหม่นะครับซื้อมาไม่นานเลย

Comment

ลองเช็คดูใน windows task manager นะครับว่าขณะเปิดเกม cpu ขึ้นกี่% ถ้าขึ้น100% ก็มาดูที่ processes ว่ามีตัวไหนที่ cpu มันขึ้นสูงกว่าเขาก็ปิดมันไปเลยน่ะครับ ลองดู

Comment

Working...
                              X