Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Bios SLIC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Bios SLIC หน่อยครับ

ถ้าเราลง Vista จำเป็นไหมครับ ที่จะต้องอัพ Bios ให้มี SLIC

ได้ Vista Black Ultimate มาเลยอยากลองเทสหน่อยอะครับ

Vista Black Ultimate เขา activate มาเสร็จในตัวแล้วครับ
    ไม่ต้อง mod bios ก็ใช้ได้

Comment

ถ้าจะเอาแบบชัวร์ๆ ไม่ต้องกลัวไมโครซอฟร์จับได้ว่าใช้ของเถื่อน แนะนำให้ Mod BIOS ไปเลยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่มีคนบอกว่า ถ้าใช้ตัวที่ Activate มาแล้ว บางทีจะมีอาการเวลาบูตจะมี Text วิ่งแปปนึง

หรือไม่ก็จอดำค้างไปแปปนึง ถ้าลง Bios ที่มี SLIC อาการนี้ก็จะหาย ซึ่งผมลองลงแล้วก็เป็นแบบว่ามี Text วิ่งเวลาบูตครับ

แต่ก็ไม่ได้ปัญหาอะไรนะครับ แต่ผมได้ Bios ตัวที Mod SLIC มาแล้วก็เลยลองอัพดูอาการ Text วิ่งก็ไม่หายครับ

Comment

Working...
        X