Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระเบิดเวลายี่ห้อTAGANรุ่นBZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระเบิดเวลายี่ห้อTAGANรุ่นBZ

และแล้วก็ถึงเวลาหลังจากซื้อมาและได้ติดตั้งไป 2เดือนจากHWHเจ้านี้นี่คือเครื่องน้องชายครับเป็นรุ่นBZ800สวยงามมาก ระบบทั้งระบบมีดังนี้ phenom9950+ga790x+geil-evoone1066 4gb+his4850iceq turbo 2ตัว ครอสไฟร์+hdd wd1000eacs 2ลูก
    มีพัดลมบ้างซัก3ตัว
    .............................
    ผมไม่รู้ว่าเซตนี้มันกินไฟมากนขนาดไหนแต่ที่รู้psuระดับนี้คุณสมบัติโฆษณากันก็รู้อยู่ วันนี้เป็นวันสุดท้ายของมันผมกำลังดูหนังhidefอยู่ดีๆระเบิดควันขโมงเลยครับดีที่สวิทช์ผมตัดไฟอัตโนมัติ ผมตกใจมากครับเลยรีบถอดปลั๊กไฟออก หลังจากนั้นก็เอาฮาร์ดแวร์มาทดลองว่ามีอะไรเสียหายมากป่าว เกิดเรื่องเลย iceq4 ดับชีพไปทั้ง2ตัวเลยครับ บอร์ดพี่กิ๊กไปด้วย wd1000eacs ไปอีก1ลูก ส่วนเจ้าระเบิดtagan bz800ประกันเริ่ม12/08ครับมันไม่มีรอยไหม้แต่กลิ่นมันไหม้ท่วมห้องตอนนี้กำลังนั่งเซ็งครับ ดีที่ทุกตัวมีประกัน ตอนนี้อยากรู้อย่างเดียวว่าศูนย์ใหญ่์ฮาร์ดแวร์เฮ้ามันอยู่ไหนครับ ส่วนตัวอื่นผมรู้แล้ว ต้องขอโทษด้วยครับที่ใช้คำไม่ดี แต่ตอนนี้ใครไม่โดนไม่รู้
    ''''''''.........................'''''''
    ไม่รู้ว่าเครมpsuต้องใช้ไรบ้างเอากล่องไปด้วยเป่าครับ เกิดไม่เคยเห็นpsuเสียเซ้งเป็ด

เพิ่งเกิดเหตุตอน2ทุ่ม ตาย4ครับพีี่ไอซ์ 2ตัว พี่กิ๊ก พี่กรีน ละหนึ่ง ช่วยบอกที่ศูนย์ใหญ่มันเปลี่ยนตัวใหม่ให้เป่า

Comment

โอ้วววว จ๊อด ไปเกือบหมดไว้อาลัย1นาที

Comment

ดูจากระบบแล้วไม่น่าจะเกินกำลังเลยนะครับ สงสัยคราวเคราะห์จริงๆ เหละท่าน

เท่าที่ผมเจอ ใหม้เคลมไม่ใด้นะครับ

Comment

อาการหนัก

Comment

สงสัยต้องแยกกันเคลม ไปพร้อมเดี๋ยวเขาไม่รับ

Comment

Originally posted by nookie444 View Post
              เพิ่งเกิดเหตุตอน2ทุ่ม ตาย4ครับพีี่ไอซ์ 2ตัว พี่กิ๊ก พี่กรีน ละหนึ่ง ช่วยบอกที่ศูนย์ใหญ่มันเปลี่ยนตัวใหม่ให้เป่า
              ไว้อาลัยครับ 2 นาที เป็นการสูยเสียครั้งยิ่งใหญ่แห่งมวลมนุษยชาติ

Comment

เศร้าแทน หลายตังเลยนะนั่น

สงสัยไฟเกินนะครับผมว่า หรือว่าจะเป็นเพราะความร้อน

Comment

คิดจากเวป
                  ถ้าโหลดสูงสุดหลายตัวมันก็เสียวๆอยู่

Comment

งานเข้าเลย ตัวนี้แพงซะด้วย ขอให้เคลมได้ละกันครับ

Comment

ขอบคุณครับทุกท่านที่ไว้อาลัย แต่ตอนนี้ดูอาการน่าจะไปทั้งหมดยกเว้นแรม สงสัยแยกกันเครมจริงๆ

Comment

เวงงงงง ตัวอื่นที่ตายจะเครมไม่ได้นะสิ ถ้ามันไหม้เสียใจกับเจ้าของกระทู้อย่างแรง

Comment

ยืนใว้อาลัย

ดูจาก System เทพไม่ใช่น้อย
                          Last edited by TWK.; 26 Feb 2009, 23:22:15.

Comment

บางอย่างเสียเนื่องจากไหม้นี่เคลมได้หรอคับ ที่ผมรู้ก้อมีแต่แรมบางชนิดเอง

Comment

ที่แน่ชัดมันไม่มีรอยไหม้ครับทุกตัวแต่พลีชีพไปหมดรวมทั้ง9950พี่น่อมเรา โดนเลยเทสแล้วรู้แล้วที่เค้าเรียก "แต๊บ" ส่วนเจ้าอัลไครด้าtaganสังเกตเห็นแล้วครับไหม้ที่วงจรข้างในครับสงสัยคงงานเข้าจริงๆอยากรู้ว่าเครมได้เปล่า

Comment

Working...
                              X