Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ Desktop เป็นแบบนี้ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ Desktop เป็นแบบนี้ !!!

มันขึ้นแถบหมดเลยครับ อยากให้เป็นปกติอ่ะ ทำไงอ่ะครับ ช่วยหน่อย

อุอุ รู้สึกว่าจะตั้งผิดห้องนะครับ ( ห้องนี้ห้ามตั้งกระทู้ถามคำถาม )

ลองทำตามนี้นะครับ

1. คลิกขวาบนไอคอน My Computer เลือก Properties
    2. ไปที่คลิกแถบ Advanced
    3. เลือกที่ Settings ในกรอบ Performance
    4. คลิกแถบ Visual Effects
    5. ให้ดูที่หน้าข้อความ - Use drop shadows for icon lables on the desktop - ว่าติ๊กถูกไว้หนือไม่ ( ให้ติ๊กถูกไว้ )

ถ้าติ๊กถูกตามด้านบนแล้ว ข้อความไอคอนยังเป็นแถบทึบอยู่ก็ให้มาแก้ที่นี้ต่อครับ

1. คลิกขวาบน Desktop เลือกคำสั่ง Arrange Icons By
    2. ให้เราดูที่ - Lock Web Items on Desktop - ดูว่ามีการติ๊กถูกไว้หรือไม่ ( ถ้ามันติ๊กถูกไว้ก็ให้คลิกอีกทีเพื่อเอาออก )

ลองทำตามนี้ดูนะครับ

Comment

ขอบคุณน่า เคยเห็นเหมือนกัน

Comment

Working...
      X