Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard vs mainboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard vs mainboard

1) ASUS "P5B-E" Intel P965 Chipset Mainboard for Intel LGA 775 CPU Retail 5755บาท

2) ASUS "P5B-E Plus" Intel P965 Chipset Mainboard for Intel LGA 775 CPU Retail 6890บาท

ตอนนี้ซื้อตัวไหนจะคุ้มกว่ากันคับ ราคาต่างกัน1135 บาท

ตอบให้แล้วนะครับเป็นการส่วนตัว

Comment

Originally posted by Comlow View Post
      ตอบให้แล้วนะครับเป็นการส่วนตัว
      ขอบคุณหลายๆ คับ

Comment

มีคุยกันเป็นส่วนตัวซะงั้น
        อดรู้เลยเรา

Comment

Originally posted by dears View Post
          มีคุยกันเป็นส่วนตัวซะงั้น
          อดรู้เลยเรา
          อย่าพึ่งงอนคับ ท่านComlow เค้าบอกว่า
          "ถ้าเราจะใช้งานไปนานๆ ไม่เปลี่ยนบอร์ดอีกเลย ข้อ 2น่าจะดีกว่าเพราะใช้ Capacitor ที่ดีจำนวนมากกว่า อายุการใช้งานน่าจะยาวนานกว่าข้อ 1 แต่ถ้าเราจะเลือกเล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวบอร์ดรุ่นใหม่มาก็อัพอีกในอนาคตเพื่อรองรับ CPU ใหม่ๆ ข้อ 1 จะคุ้มค่ากว่า
          เพราะเวลาใช้งานจริงประสิทธิภาพของ 1 และ 2 ไม่แตกต่างกันเลยสักนิด"

Comment

มองข้าม P5B-E Plus ไปเลยครับ ASUS หลอกลวงผู้บริโภคเห็นๆ จะเห็นว่าทุกเวบที่เอาไปเทสจะเป็น 965 Rev C2 ทุกเวบเลย แต่พอซื้อจริงกลับกลายเป็น 965 Rev C1 ครับ ผมเจอมาแล้วกับตัว ไม่เชื่อดูตามลายเซ็นต์ได้เลยครับ ถ้าจะเล่นให้เล่น P5B Deluxe จะดีกว่าครับ OC ได้มากกว่าด้วย เพิ่มเงินอีกไม่กี่ร้อยเองครับ แถมได้ฟังก์ชั่นทุกอย่างครบหมดไม่เหมือน P5B-E Plus ที่ตัดออกไปตั้งหลายอย่างครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
              มองข้าม P5B-E Plus ไปเลยครับ ASUS หลอกลวงผู้บริโภคเห็นๆ จะเห็นว่าทุกเวบที่เอาไปเทสจะเป็น 965 Rev C2 ทุกเวบเลย แต่พอซื้อจริงกลับกลายเป็น 965 Rev C1 ครับ ผมเจอมาแล้วกับตัว ไม่เชื่อดูตามลายเซ็นต์ได้เลยครับ ถ้าจะเล่นให้เล่น P5B Deluxe จะดีกว่าครับ OC ได้มากกว่าด้วย เพิ่มเงินอีกไม่กี่ร้อยเองครับ แถมได้ฟังก์ชั่นทุกอย่างครบหมดไม่เหมือน P5B-E Plus ที่ตัดออกไปตั้งหลายอย่างครับ
              ผมถอย P5B-E ไม่ใช่ Plus จะดีไม๊คับเนี่ย
              Last edited by pik; 10 Mar 2007, 00:22:28.

Comment

overclock หนักรึป่าวล่ะ ถ้าหนัก ข้ามไปเล่น P5B delux เลย ชัวร์ๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  overclock หนักรึป่าวล่ะ ถ้าหนัก ข้ามไปเล่น P5B delux เลย ชัวร์ๆ
                  กะจะOC อยู่เหมือนกัน ตอนนี้ถอย p5b-e ออกมาแล้วอะคับ ไม่ทราบว่าจะ OC ได้เท่าไหร่ใครเคยทำแล้วช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อยคับ ส่วน Spec ผมตามรูปข้างล่างคับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                    แสดงว่า ท่านไปอ่านเว็บมันช่ายไหม
                    เพราะถ้าท่านอ่านขณะนั้นมันยังเป็น Rev 1.xx ขอรับ

ตอนผมซื้อ ( ให้เพื่อน ) เป็น Rev.2.02 แล้วครับ

Comment

แล้ว Rev2 ดีกว่า Rev1 ขึ้นเยอะไม๊อะคับ ขอความรู้หน่อยคับ

Comment

Working...
                      X