Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังเพลงแล้วมันสะดุดๆอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังเพลงแล้วมันสะดุดๆอ่าครับ

คือผมไม่รู้จะอธิบายไง ผมใช้ windows media player ฟังอ่าครับ
    มันไม่ลื่นเหมือนปกติเลย ฟังไปแล้วสะดุด เป็นบางจังหวะ ทุกเพลงเลยด้วยนี่สิครับ
    ผมเลยลองถามเพื่อนของเพื่อนไม่เป็นผมเลยงงว่าเป็นที่อะไร
    อยากฟังเพลงไหลลื่นสบายๆอ่าครับ -.-

ตอนฟังได้ทำอย่างอื่นไปด้วยหรือป่าว เช่นกดคีบอท หรือ เล่นเกม อะครับ อยากทราบมันกระคุกแบบไหน แบบเปิดไว้ไม่จำคอม ฟังก็กะตุก แล้วนี้เป็นมานานแล้วหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by gobo View Post
      ตอนฟังได้ทำอย่างอื่นไปด้วยหรือป่าว เช่นกดคีบอท หรือ เล่นเกม อะครับ อยากทราบมันกระคุกแบบไหน แบบเปิดไว้ไม่จำคอม ฟังก็กะตุก แล้วนี้เป็นมานานแล้วหรือป่าวครับ
      เปิดฟังเพลงอย่างเดียวก็สะดุดครับ เหมือนคล้ายๆกระชากข้ามท่อนไปเสี่ยววิอะไรประมาณนั้นอ่าครับ
      เป็น ช่วงๆไปแล้วแต่อารมณ์มันไม่ได้เป็นถี่ๆติดๆกันตลอด เว้นช่วงเป็นระยะๆอ่าครับ
      แต่เป็นทุกเพลงนี่สิผมเลยงงว่าเป็นที่โปรแกรมหรือไง เป็นมาตั้งแต่ลงวินใหม่แล้วอ่าครับ
      ถึงลงใหม่อีกทีก็อาการเดิมอ่าครับ

Comment

ลองดู cpu นะครับว่าทำงาน เป็นไง ผมเคยเจออาการแบบนี้หลายอาการ เช่น cpuทำงาน100%วินโด้บางตัวลงปุ๊ปCPUทำงาน100%ตลอดเจอมาหลายแผ่นละ อีกอันก็เคยเจอ ไดร์เวอร์เสียงไม่ซัพพอดกับวินโด้ถึงจะลงได้ปกติก็ตาม อีกอย่างก็ แก้ในBios ตั้งค่า คีบอท กับเม้าซัพพอด ตั้งให้ เปิดใช้งาน(แต่ชองคุณคงไม่ได้เป็นที่อันนี้เพราะมันกระตุกตลอดเลย) ลองดูการทำงานของCPU-RAMดูครับ

Comment

Originally posted by gobo View Post
          ลองดู cpu นะครับว่าทำงาน เป็นไง ผมเคยเจออาการแบบนี้หลายอาการ เช่น cpuทำงาน100%วินโด้บางตัวลงปุ๊ปCPUทำงาน100%ตลอดเจอมาหลายแผ่นละ อีกอันก็เคยเจอ ไดร์เวอร์เสียงไม่ซัพพอดกับวินโด้ถึงจะลงได้ปกติก็ตาม อีกอย่างก็ แก้ในBios ตั้งค่า คีบอท กับเม้าซัพพอด ตั้งให้ เปิดใช้งาน(แต่ชองคุณคงไม่ได้เป็นที่อันนี้เพราะมันกระตุกตลอดเลย) ลองดูการทำงานของCPU-RAMดูครับ
          cpu ไม่ 100% นะครับ 7% โดยประมาณเอง
          หรือจะเป็นที่ไดร์ฟเวอร์เสียงเด๋วผมลองลบหาตัวอื่นมาลง
          ผมใช้เสียงออนบอร์ดด้วย ไม่มีการ์ดซาว -.-

Comment

ลองลงไดร์ฟเว่อ เวอชั่นต่ำลงมาไหลลื่นเลยฮะ แปลกจิง เวอเก่ากลับดีกว่าเวอล่าสุดซะงั้น -.-

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ เพิ่งเป็นครับกำลังหาทางแก้อยู่เหมือนกัน..งงจริงๆ Windows 7

Comment

ซื้อ iphon มาฟังดีกว่าครับพี่น้อง (จากผู้หวังดี)

Comment

Working...
                X