Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง DirectX10 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง DirectX10 ครับ

คือช่วง ปลายเมษา จะเปิดร้านคอม
    ตอนนี้ก็วาง spec ไว้ในระดับหนื่ง
    - แต่พอคำนึงถึง เรื่อง การ์ดจอตัวใหม่ ที่รองรับ X10 ก็เลยกลัวว่า ความแตกต่างมันจะมากน้อยขนาดไหนเหรอครับ
    เลยอยากถามผู้รู้ ว่า ควรเลือกซื้อ การ์ดที่ รองรับ X10 เลยไหมแต่ ตัวที่ ออกมาแรกๆ มันจะมีราคาสูงน่าเกลียด และเลือกได้น้อยตัวรึป่าว - - ?

Originally posted by nessaj View Post
    คือช่วง ปลายเมษา จะเปิดร้านคอม
    ตอนนี้ก็วาง spec ไว้ในระดับหนื่ง
    - แต่พอคำนึงถึง เรื่อง การ์ดจอตัวใหม่ ที่รองรับ X10 ก็เลยกลัวว่า ความแตกต่างมันจะมากน้อยขนาดไหนเหรอครับ
    เลยอยากถามผู้รู้ ว่า ควรเลือกซื้อ การ์ดที่ รองรับ X10 เลยไหมแต่ ตัวที่ ออกมาแรกๆ มันจะมีราคาสูงน่าเกลียด และเลือกได้น้อยตัวรึป่าว - - ?
    เด๋วก็มีรุ่นถูกๆ ออกมานะ แต่ว่าร้านเกมต้องใช้การ์ดจอแรงๆด้วยหรอครับ เห็นมีแต่เกมส์ออนไลน์

Comment

คือจิงๆ ถ้าเปนตอนนี้ มอง Asus x1650pro Gamer Edition อะคับ

Comment

ใช้ Dx9.0c ก็พอมั้งครับ เพราะตัวเกมในปันจุบันและ อนาคตอันใกล้ ถึงไกลปานกลาง

คงจะยังไม่มีที่ บังคับ ให้เล่นบนDx10หรอกครับ และถึงแม้จะมี แต่ถึงตอนนั้น เกมก็คงจะ

ทำให้เล่นได้บน Dx9.0cเป็นแบบ ขั้นต่ำอ่ะครับ ยังคงเล่นได้ อีก นาน(มั้ง) ครับ

ฟันธง 9.0c ยังใช้ได้อีก นาน ครับ

Comment

ไม่จำเป็นอย่างแรง

เกมส์ที่จะออก dx10 มาก่อน ก็มีแต่ เกมส์โหดๆ ซื่ง คนเล่นเกมส์แบบนี้ ก็มีคอมเปงของตังเองทั้งนั้น

ถ้าใช้เกินความจำเป็น + เกินงบไปอ่ะ ถ้างบเยอะค่อยว่า

Comment

ชื้อ 1650 คุ้มแล้วครับ แรงแล้วยังถูก แถมสวยด้วยครับ ที่ร้านเอามาขาย 3 ตัว หมดภายใน 7 วันครับ พอจะสั่งอีก ของขาด^^"

Comment

ขอบคุณ ทุกคนมากเลย ครับ

Comment

Working...
              X