Announcement

Collapse
No announcement yet.

case G-view + psu 450 w ถามทีจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใส่ ASUS Geforce EN9600GT ไม่เห็นมีปัญาหาอะไรเลยครับ

Comment

ของเดิมๆไม่นานก็เสีย ฟันธง!

Comment

1000wattเลย

Comment

ถามว่า PSU สำคัญไหม ผมตอบว่า "สำคัญ" ครับ

แต่ผมคิดว่า Spec สามัญชนทั่วไป PSU ติดเคสก็ใช้ได้ปกตินะ - -" ผมใช้ 350w มา 4 ปีก็ยังไม่มีปัญหา จนเพิ่งมาเปลี่ยนเคสใหม่ เลยได้ติดเคส 550w ใช้มาได้ 2 เดือนกว่าแล้วครับ

ที่น่าจะเปลี่ยนก็คือ เครื่องที่ OC หรือ อุปกรณ์ที่ต้องต่อไฟเพิ่ม เช่น การ์ดจอ แรงๆ หรือ พ่วงอุปกรณ์อื่นๆเพิ่มเติม เช่น ROM 3 ตัว , HDD 4 ลูก , การ์ดจอ 2 ตัว , CPU 2 ตัว , พัดลมเยอะๆ , เปิดเครื่องนานๆทำ server
          ถ้าเข้าข่ายแนวๆนี้ ก็เปลี่ยนเถอะครับ

ปล. ใครที่ใช้ติดเคส 2 - 3 เดือนแล้ว บู๊ม!! กลายเป็นโกโก้คลั้นช์ ผมคิดว่าน่าจะเป็นของเสียจากสายพานการผลิตครับ หรือเป็นเพราะเครื่องคุณทำสิ่งที่กล่าวไว้ข้างต้น

Comment

Working...
          X