Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLI ไม่ใช่ spec เดียวกันได้หรือเปล่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLI ไม่ใช่ spec เดียวกันได้หรือเปล่าครับ?

คือผมว่าจา SLI การ์ดหน่อยอ่ะครับ มันจะมีผลดีมากน้อยแค่ไหนแล้ว ก็จำเปนต้องรุ่นเดียวกันเปัะๆ หรือเปล่าอ่าครับ ขอข้อมูลหน่อยคร้าบ

ยกตัวอย่างเช่น....
    อย่าบอกนะ ใช้ GTX 260 แล้วจะไปสอบ GTX 285 มา SLI นะ
    มันบ่ได้ ต้องรุ่นเดียวกัน (คนละยี่ห้อก็ไม่เป็นไร)
    แต่แนะนำว่าไม่คุ้ม กับความแรงที่ได้กลับมาแน่นอน (หมอกฤษ คอนเฟิร์ม)

Comment

ออ เปล่าครับ คือ มันเปน 260 ตัวเก่าง่ะ แล้วผมหาซื้อตัวเก่าไม่ได้แล้วเงี้ยอ่ะครับ ผมจะใช้ 260 ตัว216 ได้หรือเปล่า ประมาณนี้ง่ะครับ

Comment

รู้แต่ว่า core 216 65nm.กับตัว 55nm. SLI ได้ แต่ตัวที่มี SP 192 กับ 216 ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ...

Comment

ขายตัวเก่า แล้วไปซื้อ GTX295 ตัวใหม่ไม่ดีกว่าเหรอ

Comment

Originally posted by jirapanpoo View Post
            ขายตัวเก่า แล้วไปซื้อ GTX295 ตัวใหม่ไม่ดีกว่าเหรอ

Comment

จ๊าบกว่าเยอะเลยหรอครับ น่าสนๆ อิอิ

Comment

Working...
              X