Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คท่านไดลง Windows 7 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คท่านไดลง Windows 7 บ้างครับ

ลงแล้วเป็นงัยบ้างครับ เห็นเขาว่าเร็วนักหนา มีไครเอามาลงแล้วบ้างครับ
    มีปัญหาอะไรบ้าง เพราะว่าโน๊ตบุ๊คไดรเว่อเยอะเหลือเกิน

ปัญหาพอมีบ้าง แต่ละเครื่องก็แตกต่างกันไป โดยรวมดีทีเดียว สวย เร็ว แต่ยังไม่ 100% ถ้าจะใช้ตอนนี้ก็ได้เลยครับ

Comment

เท่าที่ลงยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ ส่วนใหญ่จะมาจากปัญหา User ERROR มากกว่า
      คือหลงๆกับ Interface กับฟีเจอร์บางอย่างที่เสริมขึ้นมา

นับว่าเป็น Window ที่สนับสนุนระบบมัลติคอร์ที่สุดเท่าที่เคยมีมาครับ
      แม้ว่าจะเป็น 32 bit ก็ตาม เกมบางเกมพอใช้ window นี้ก็ทำให้เล่นได้ดีขึ้นครับ
      แต่อาจจะมีปัญหาช่วง Bata ตอนโหลด Movie ของเกมแล้วไม่มีเสียง ก็ต้องไปปรับหน่อย
      บางเกมเร็วขึ้นมาก อย่าง Farcry ( ผมสะกดถูกรึเปล่า ? ) ภาคล่าสุด ที่เพื่อนผมที่เป็น
      เกมเมอร์ถึงกับยกนิ้วให้เลย

อินเตอร์เฟชที่เพิ่มขึ้นมา ช่วยอำนวยความสะดวกได้มากกว่าความสวยงามครับ
      ดูไม่เฟ้อดี การทำงานอย่างที่บอกครับ ถ้าเครื่องเป็น Core 2 ขึ้นไป ผลลัพท์มันจะ
      สูงและดีกว่าเครื่องคอร์เดียวครับ ยิ่ง i7 ยิ่งเหมาะเลย เหมือนมันสร้าง 7( win ) มาเพื่อ 7( intel )

และเท่าที่เล่นมาได้ 2-3 เดือนแล้ว ยังไม่เคยประสบปัญหาเครื่องแฮงค์เลยครับ
      ( แต่อาจจะเพราะผมใช้ Fujitsu ก็ได้นะ )

สำหรับไดเว่อร์ Win 7 สามารถนำ ทั้งของ Vista XP Me 98 ลงได้หมดครับ
      แต่ต้องปรับการรันไดเวอร์นิดหน่อยให้มันสอดคล้องกับ OS
      แต่ท่าที่ดีก็ใช้ของ Vista ดีกว่าครับถ้ามันมีนะ

อยากฝากไว้นิดนึงครับ ตอนใช้ Win 7 ให้เข้าใจว่ามันเป็น Bata สถานะของเราคนใช้
      คือ User Tester เมื่อเจอปัญหาอะไรก็ส่งฟี๊ดแบ๊ก ดังนั้นปัญหามันจะมีบ้างก็เป็นเรื่องปกติครับ

Comment

สำหรับคนที่ลงแล้ว drive หาย ให้ไป map drive ได้จาก tool administrator ใน control panel ครับ (ของผมก็หาย)

Comment

บอกได้คำเดียวว่า แรง.....
          เวลาต่อโทรศัพท์ลูกค้ากับคอมเพื่อลงเกมส์ผ่านnokia pc suit XPใช้เวลาdetectหาdriverประมาณ30-40วินาที 7ใช้เวลา10วินาที fpsในเกมส์ใหม่ๆไม่ต่างจากxp บางเกมส์มากกว่าซะอีก
          UI ใช้งานง่าย สะดวกสบาย เปิดปิดเร็ว
          Last edited by ok.chok; 20 May 2010, 13:13:16.

Comment

น่าลองครับ เดี๋ยวหา driver vista ก่อน เราลงตัวเบต้า ถ้าตัวเต็มมา
            เรามีทางอัพเกรดเป็นตัวเต็มได้ไหมครับ ท่านไดพอรู้บ้าง

Comment

Originally posted by nupitik View Post
              น่าลองครับ เดี๋ยวหา driver vista ก่อน เราลงตัวเบต้า ถ้าตัวเต็มมา
              เรามีทางอัพเกรดเป็นตัวเต็มได้ไหมครับ ท่านไดพอรู้บ้าง
              เท่าที่รู้ถ้าตัวเต็มมาต้องลงใหม่เลยครับ ถึงไม่ต้องลงใหม่ก็แนะนำให้ลงใหม่ดีกว่าครับ 100% สุด

Comment

หาโหลดจากไหนอ่าคับ แล้วเป็นตัวเต็มหรือยังฮะ อยากลองมั่ง

Comment

Acer3682 ลื่นปรื้ดดดด

Comment

ตัวเต็มคงปลายปีครับ ตัว RC ออก 10 เมษานี้แล้ว

Comment

เร็ว เหมือน xp สวยสง่ากว่า vista แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่บ้าง แต่สำหรับ CPU ที่เป็น centrino เหมือนของผมไม่มีปัญหาอะไรน่ะนอกจากปัญหาที่ทุกคนเจอกันเหมือนกันหมด ถ้าตัวเต็มผมว่าคงดีกว่านี้ครับ

Comment

Wind U100x Ram 1 GB(Onboard) ลื่นๆเลยครับ

Comment

เร้วแรง แซง วิสต้า

Comment

ลงใน acer aspire one a150 ลื่นปรื๊ด....

Comment

มาร่วมด้วยอีกคนครับ จนแล้วจนรอดก็ยังหาวิธีPreview Effect ของ Adobe AfterEffectผ่าน Adobe Bridgeไม่ได้เลย
                              แต่โดยรวมแล้วใช้งานได้ดีและเร็วมากๆ ทำงานนี่ลื่นปรื๊ดๆเลย แต่เล่นเกมของผมได้ดีกว่าVista แต่ช้ากว่าXPครับ คงเพราะเป็นการ์ดจอออนบอร์ด้วยล่ะ

Comment

Working...
                              X