Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากชม web ที่เขียนด้วย iWeb ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากชม web ที่เขียนด้วย iWeb ครับ

อยากชม web ที่เขียนด้วย iWeb ครับ

พี่ๆ คนไหนใช้ iweb เขียน ผมขอดูเป็นตัวอย่างหน่อยสิครับ

พอดีกว่าจะต้องทำ web ประชาสัมพันธ์ธุรกิจทางบ้าน

ดูๆ แล้ว iweb ใช้งานง่ายมาก แต่ไม่รู้จะออกมาดูดีรึเปล่า

ส่วนตัวแล้วยังไม่มี mac ใช้ครับ แต่กำลังจะซื้อ notebook เครื่องใหม่อยู่พอดี

ถ้า iWeb ใช้งานได้ดี คงตัดสินใจเอา macbook ล่ะครับงานนี้

อยากดูเหมือนกันครับ ใครทำงานด้านีน้ก็โชว์หน่อย อิอิ

ผมก็เคยทำเล่นๆเหมือนกัน รู้สึกว่า ชีวิต จะง่ายขึ้นเยอะ ^^ Theme ทีึ่มีอยู่ก็สวยงามดี

Comment

โห จะรู้ได้ยังไงรับนั่น
      แต่โดยส่วนตัวผมว่า มันก็โอเคเลยนะครับ
      ดูดีหรือไม่ อยู่ที่ไอเดียแต่ละคนมากกว่าเรื่อง disign

สงสัยต้องรอคนที่ทำจริงๆ มาโชว์ซะแล้ว

แต่ถ้าผมจำไม่ผิด web หลัก ของ apple ก็ใช้ iWeb ทำนะครับ
      Last edited by shinnsei; 28 Feb 2009, 02:17:37.

Comment

Originally posted by shinnsei View Post
        โห จะรู้ได้ยังไงรับนั่น
        โลโก้ Made on a Mac ไงครับ เด่นมาเลย (:

Comment

www.potespace.com
          ทำ บน ไอ เว็บ คับ !
          แต่ ตอน นิ กำ ลัง มี ปัญ หา กะ โฮส เลย เข้า ไม่ ได้

แป๊ะ ไว้ ยัง งั้น แหละ คับ

Comment

ทำ ไม ต้อง เว้น ที ละ พยางค์ ด้วย สง สัย มา นาน และ ?

Comment

นั่น สิ ครับ อยาก รู้ ด้วย คน สง สัย เหมือน กัน

Comment

มัน อ่าน ยาก มาก นะ ครับ อย่า เว้น เลย

Comment

www.cmgolfmansion.com

ทำมาสามปีละครับ เมื่อก่อนมีปัญหาเรื่อง size ที่ publish ออกมาแล้วมันใหญ่เกินไป และ flash ไม่ทำงานต้องปรับในโค้ดนิดหน่อย

แต่ iWeb'08 ก็แก้ตรงนี้ไปแล้ว ยังไม่ได้ลอง 09 ว่า publish แล้วจะต่างไปไหม

Comment

Originally posted by ozilla View Post
                    www.cmgolfmansion.com

ทำมาสามปีละครับ เมื่อก่อนมีปัญหาเรื่อง size ที่ publish ออกมาแล้วมันใหญ่เกินไป และ flash ไม่ทำงานต้องปรับในโค้ดนิดหน่อย

แต่ iWeb'08 ก็แก้ตรงนี้ไปแล้ว ยังไม่ได้ลอง 09 ว่า publish แล้วจะต่างไปไหม
                    wow wow ว้าว ว้าว ว้าว!!! สวยจัง

Comment

Originally posted by KorWorYor View Post
                      wow wow ว้าว ว้าว ว้าว!!! สวยจัง
                      ตอนนั้นเลือกใช้เพราะฝรั่งจะไปนอก เลยต้องรีบทำ

แต่หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยได้ใช้อีกครับ ได้ใช้อีกครั้งตอนเอาไปลองทำ CAI ก็ดี แต่ไม่ถึงกับแจ่มมาก

ผมว่าถ้าไม่แคร์อะไรมาก ใช้ iweb จะง่ายที่สุดละครับ

"สวย แต่ไม่สุด"

Comment

เยี่ยมครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

ลืมไป มีอีกเว็บครับ http://www.chiangmaisatellite.com

ผมชอบ iWeb ตรงที่สามารถเอาภาพมาซ้อนๆกันโดยไม่ต้องรู้เรื่องพวก css DIV ก็สามารถเอาภาพมาซ้อนๆกันได้ แจ่มเลยครับ

Comment

Working...
                          X