Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Intel Atom 270 บ้าง ร้อนม๊ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Intel Atom 270 บ้าง ร้อนม๊ะ

คือ ซื้อ HP Mini 1000 มา CPU Atom 270 1.6 ร้อนมากๆ 70+ เลยทีเดียว
    คือเข้าใจว่าเครื่องมันเล็ก บาง ระบบระบายความร้อนคงจำกัดมาก
    แต่ไม่น่าจะร้อนถึงขนาดนี้เลยนะครับ นี่แบบงานทั่วไปนะ ไม่ได้เล่นเกมหรืออะไรเลย
    ถ้าใช้ CPU หนักๆ คงไหม้แน่เลย ของท่านอื่นเป็นบ้างไหมครับ รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร
    ร้อนขนาดไหน วางบนตักไข่สุกหรือไม่ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ เผื่อมีคนตัดสันใจอยู่

รุ่นนี้เลย สีดำ สวยมาก ร้อนมาก สง่ามาก สุกมาก

Processor 1.6GHz Intel Atom N270
    Memory 1GB, 533MHz DDR2
    Hard drive 60GB 4,200rpm
    Chipset Mobile Intel 945GM Express
    Graphics Intel GMA 950 (integrated)
    Operating system Windows XP Home Edition SP3
    Dimensions (WDH) 6.6x10.3x0.95 inches
    Screen size (diagonal) 10.2 inches
    System weight / Weight with AC adapter 2.5/3.1 pounds

ป.ล. เครื่องบริษัทครับ ไม่ใช่ของส่วนตัว

รีวิว : http://www.manager.co.th/CyberBiz/Vi...0144962&Page=1

ส่วนตัว HP ออกแบบเครื่องไม่ค่อยระบายความร้อนเท่าไร มักออกแบบให้ความร้อนสะสมซะมากกว่า เท่าที่ดูเครื่องธรรมดา(พิมพ์งาน) เครื่องใช้เล่นเกม ร้อนใกล้เคียงกันเลย

Comment

ช่ายครับ ขนาดเครื่องผม Hp520 เล่นเน็ตธรรมดายังประมาน 60 กว่าๆเลยครับผม

Comment

Working...
      X