Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเมนบอร์ดสำหรับนำไปทำCrossfire หน่อยคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเมนบอร์ดสำหรับนำไปทำCrossfire หน่อยคร้าบบ

กำลังมองหาเมนบอร์ดสำหรับนำไปทำครอสไฟร์น่ะคร้าบ มีรุ่นไหนราคาเท่าไร ตัวไหนน่าสนใจเป็นพิเศษบ้างคร้าบ อ่้อ จะใช้ของค่ายอินเทลนะครับ นอกจากนี้ถ้าได้พวกเรื่อง เสียงดีๆจ่ะดีมากเลยครับ

อีกคำถามคร้าบบ คิดเห็นอย่างไรกับการซื้อ การ์ด2ตัวไปทำ ครอสไฟร์ กับซื้อการ์ดชิ้นเดียวแรงกว่าอะครับ
    เพราะตอนนี้กำลังเล็งที่เป็น 3870 CF กับ GF9800GTX+อะครับ

อีกแนวคิดก็คือว่า ซื้อบอร์ด ที่ทำ crossfire ได้แล้วใช้ตัวเดียวไปก่อน พอเกมสนับสนุน crossfire เยอะๆ ก็ไปหา2ตัวมาทำครับ แต่ก็กลัวว่าอีกหน่อยอาจจะต้องเปลี่ยนบอร์ดอีก เพราะตอนนี้พอมันต่อมันได้ 8x-8x อะครับ (ตัวที่สู้ราคาไหว) คิดเห็นอย่างไรกันบ้างคร้าบ

ช่วยแนะนำด้วยคร้าบ

สั้นๆ
    ไม่เวิร์ก

Comment

P5E รุ่นยอดนิยม

Comment

บอร์ดที่ใช้อยู่รุ่นอะไร...
        8x+8x กับ 16x+16x ความเร็วต่างกันน้อยมาก
        หรืออยากเปลี่ยนก็แล้วแต่ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา เอา P5E นั้้นล่ะ X38
        ส่วนตัวผมว่าเก็บเงินที่จะซื้อบอร์ดใหม่กับการ์ดจออีกตัว ไปซื้อการ์ดจอแรงๆตัวเดียวคุ้มกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          บอร์ดที่ใช้อยู่รุ่นอะไร...
          8x+8x กับ 16x+16x ความเร็วต่างกันน้อยมาก
          หรืออยากเปลี่ยนก็แล้วแต่ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา เอา P5E นั้้นล่ะ X38
          ส่วนตัวผมว่าเก็บเงินที่จะซื้อบอร์ดใหม่กับการ์ดจออีกตัว ไปซื้อการ์ดจอแรงๆตัวเดียวคุ้มกว่าเยอะ

Comment

ใช้อยู่ 3850 CF ไม่แรงเท่าที่ใจหวังไว้ครับ...ไม่ถึง 10% จากการ์ดเดี่ยว

Comment

Originally posted by NorthEastern Man View Post
              ใช้อยู่ 3850 CF ไม่แรงเท่าที่ใจหวังไว้ครับ...ไม่ถึง 10% จากการ์ดเดี่ยว
              ตามนั้น
              ใบเดียวเล่นเกมส์ 30 fps
              ใส่ 2 ใบ ได้ 33 fps
              แง๋วววววววววววววววว
              ขายตัวเดิม รวมกับเงินที่จะซื้อใบที่ 2 ซื้อการ์ดตัวเเรงๆ ตัวเดียว ได้ 40 fps Up ไม่ต้องลุ้น (ไม่ต้องเสียตังซื้อเมนบอร์ดด้วย)
              Last edited by TWK.; 27 Feb 2009, 15:51:47.

Comment

การเลือกซื้อเมนบอร์ด ชิพเซท มีความสำคัญแค่ไหนครับ

ครับผม มองหาเมนบอร์ดอยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่า ที่ราคาต่างกัน นี่มันต่างกันแค่ไหนครับ คือยังไม่ค่อยค่อยใจอะครับ อิอิ ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ถ้าเป็นไปได้ ช่วยเรียงลำดับ ชิพเซทให้หน่อยนะครับ

หมายเหตุ.ตอนแรกมองหาเมนบอร์ดที่เป็น crossfire แต่ก็กำลังคิดว่าอาจจะไม่ได้เอาไปทำ CF เลยมานั่งพิจารณาว่าคุ้มไม่คุ้มน่ะครับ กับการมองหาบอร์ดที่มี ชิพเซทดีหน่อย ขอบคุณครับ

ปล.ถ้ายังไงจะแนะนำเมนบอร์ด ขอค่ายอินเทลนะคร้าบ อิอิ

Comment

จ๊าก จะตั้งกระทู้ใหม่อีกห้องครับ อิอิ ขออภัยๆ แต่ก็ถามไปเลยก็ดีครับ เพราะว่ามันต่อเนื่องกัน

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=409660

Comment

Working...
                    X