Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนื่องจาก ผมเอา hdd fomat ไดร์ c ขอความกรุณา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนื่องจาก ผมเอา hdd fomat ไดร์ c ขอความกรุณา

เนื่องจาก ผมเอา hdd fomat ไดร์ c อะครับ
    แล้วก็ จะเอาไปลงวินโด้อีก เครื่องนึง แล้วก๋็มัน boot ไม่ได้ พอถึงหน้า จอดำมันจะขึ้นมาว่า ไห้กด

ctrl+alt+del แบบนี้มาพอกดแล้วก็ มัน จะรี เครื่องแล้วขึ้นเหมือนเดิม

ดันหน่อย

Comment

งง คำถาม
      ลงวินโดวส์ไม่ได้ ใช่ปาว รึว่าไง
      ก็สั่ง boot จาก DVD Drive ไม่ได้เหรอ
      บอร์ด Gigabyte กด F12 นะ เลือก Boot Drive เลย

Comment

re:

ที่มันเขียนอย่างนั้น เนี่ย ข้อความเต็มๆ ของมันจะหมายความว่าไม่เจอไฟล์ boot ระบบ ป่ะครับ เช่น
        ntdrl is missing หรือไม่ก็ไรประมาณนี้ป่ะครับ ถ้าใช่เนี่ยลองไปเปลี่ยน ให้บูท จาก CD/DVD นะจ๊ะจบข่าว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          งง คำถาม
          ลงวินโดวส์ไม่ได้ ใช่ปาว รึว่าไง
          ก็สั่ง boot จาก DVD Drive ไม่ได้เหรอ
          บอร์ด Gigabyte กด F12 นะ เลือก Boot Drive เลย
          ทำตาม คุน twk แล้วนะครับ แต่พอถึง หน้า boot manu มันดนัใช้คีบอรฺดเลื่อนไม่ได้อะครับ ไม่รุ้เกิดจากไร

Originally posted by artonline View Post
          ที่มันเขียนอย่างนั้น เนี่ย ข้อความเต็มๆ ของมันจะหมายความว่าไม่เจอไฟล์ boot ระบบ ป่ะครับ เช่น
          ntdrl is missing หรือไม่ก็ไรประมาณนี้ป่ะครับ ถ้าใช่เนี่ยลองไปเปลี่ยน ให้บูท จาก CD/DVD นะจ๊ะจบข่าว
          ชื่อเต็มอย่างนั้นครับ

Comment

Working...
          X