Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถาม เรื่องเปลี่ยนการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถาม เรื่องเปลี่ยนการ์ดจอหน่อยครับ

ผมมี โน๊ตบุค Asus อยู่

การ์ดจอ ผมใช้ ATI Mobility Radeon X1700 อยู่

ผมอยากเปลี่ยนการ์ดจอให้แรงขึ้น

มันจะมีผลข้างเคียงหรือป่าว ควรจะเปลี่ยนหรือ ป่าว ???

เพราะไม่ค่อยมีคนเปลี่ยนการ์จอโน๊ตบุคด้วยซิT T

แล้วถ้าเปลี่ยน ควรจะเปลี่ยนเป็นอะไรดี ที่สมกับราคา คุณภาพ

ปล. (อย่าลืม การ์ดจอโน๊ตบุคนะคับ มะชั่ย PC!!)

ถ้าเปลี่ยนได้ มันไม่มีผลข้างเคียงหรอกครับ ขอให้ mainboard รองรับก็พอ
    แต่เท่าที่ผมรู้มา notebook เปลี่ยนยากมากครับ เพราะเค้าทำ mainboard มารองรับเฉพาะ spec ที่เค้าทำมา

ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ให้ผู้รู้มาช่วยอีกที

Comment

ได้ไม่คุ้มเสีย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ได้ไม่คุ้มเสีย
        ตกลงคือ ไม่ควรจาเปลี่ยน ดีกว่า ใช่ป่าวครับ

Comment

ถ้าหมดประกันแล้ว ผมว่าก็น่าจะคุ้มนะ

Comment

Originally posted by kongky7 View Post
            ถ้าหมดประกันแล้ว ผมว่าก็น่าจะคุ้มนะ
            คุ้ม เพราะว่า.....

Comment

Working...
            X