Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยมีประสบการณ์บ้างครับ <InkTank>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยมีประสบการณ์บ้างครับ <InkTank>

คือ printer แบบติด InkTank มีขอเสียอะไรบ้างครับอยากถามคนเคยมีประสบการณ์

ไม่อยากรู้ข้อดีอะครับ อยากได้ข้อเสียเพื่อการตัดสิดใจ

ผมก็ไม่เคยใช้อ่ะน่ะ
    แต่เคยคิดจะติด และถามคนในนี้มาแล้น

มันก็คือว่า
    เหมาะสำหรับ คนที่ print บ่อยจริงๆ เพราะมันตันง่าย ผมเลยยกเลิก มาใช้ หมึกยี่ห้อ copy พวก ยี่ห้อ กากๆ เอา

ผมใช้แค่ print งาน ไว้อ่าน หรือส่งอาจารย์เอง คุณภาพต่างน้อย ราคามิตรภาพ

ส่วนเรื่องความชัดก็ ok <InkTank> พวกตู้ติ๊กเก้อ ใช้เยอะ ก็ชัดดี (จิงๆ อยู่ที่เครื่อง printมากก่า อิอิ)

Comment

พัธใช้อยู่นะครับ ไม่มีปัญหา แถมยังประหยัดมากๆ

ถ้าติดแท็งค์ มันมี 2 แบบอ่ะครับ แบบมี autp clean หัวพิมพ์กับไม่มี ไหนๆก็เสียค่าติดแท็งคืแล้ว ติดออโต้นะครับ

โดยรวมที่ใช้มา ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ อ้อ ลืมบอก พัธใช้ epson ครับ

แนะนำๆ

Comment

จริงครับ ที่แบบ Tank ประหยัด เปลี่ยนง่าย ซื้อขวดใหม่มาเปลี่ยนได้เลย (มันเท่ห์ไปอีกแบบ)

แต่กรณ๊ที่ผมเจอจากลูกค้าบ่อยมากๆ คือการที่ดูดหมึกอ่ะครับ จะแตกง่าย เพราะว่า
        1. อาจจะเป็นที่การเคลื่อนย้ายของตัว Printer
        2. เป็นที่หัวพิมพ์มันพิมพ์ (มันขยับไปขยับมาอ่ะครับ)

ปล. แล้วแต่ประสบการณ์ของแต่ละคนนะครับ ถ้าให้แนะนำ แนซื้อเครื่อง Printer ที่แยกตลับหมึกกับหัวพิมพ ขอบคุณครับ...

Comment

ที่บริษัทผมก็ใช้ครับ ใช้มาปีกว่าๆแล้วไม่เห็นมีอะไรครับ ใช้ได้ปกติ ปริ้นท์กระจายเพราะหมึกถูก ผมใช้ปริ้นท์ปกแผ่น ซีดีน่ะครับ

Comment

ผมก็ใช้น่ะครับของเครื่อง printer brother all in 1 หัวก็ไม่ตัน print มันไปเลยหมึกมาจากเยอรมันอาจจะแพงหน่อยเวลาเติม 100cc ตกประมาณ 300 บาท

Comment

แล้วถ้าดูดไม่ขึ้นทำไงดีครับ

Comment

Working...
              X