Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องระบบpower phase หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องระบบpower phase หน่อยคับ

คืออยากถามว่าเมนบอร์ดที่มีระบบจ่ายไฟ 8+2 phase กับ 16+2 phase มันต่างกันตรงไหนคับ แล้วมันมีผลต่อการใช้งานปกติรึเปล่าคับ หรือมีผลต่อการโอเวอร์คล็อกมั๊ย ขอคำถามทั้งสองอย่างนะคับ ขอบคุณมากคับสำหรับความรู้

อยากรู้เหมือนกันๆๆๆ

Comment

เออ ขอวิธีดูบอร์ดด้วยได้ไหมครับ ว่ามันกี่เฟส ดูมะเป็นเลย

Comment

Originally posted by johnxe View Post
        เออ ขอวิธีดูบอร์ดด้วยได้ไหมครับ ว่ามันกี่เฟส ดูมะเป็นเลย
        ดูรายละเอียดได้จากเว็บของยี่ห้อนั้นๆคับ มีบอกไว้หมดแระ แต่ผมอยากทราบตรงนี้เท่านั้นเองว่าแตกต่างกันยังไง

Comment

มันแล้วแต่ยี่ห้อนะ

เฟสยิ่งเยอะก็ยิ่งจ่ายนิ่ง แต่คงเทียบกันเฉพาะในยี่ห้อนั้นๆ เทียบข้ามยี่ห้อคงลำบาก

อย่าง dfi 8 เฟส ไฟนิ่งกว่า asus 8 เฟส อยู่หลายรุ่น

Comment

ของผมมันไม่บอกว่ากี่เฟสอะครับท่าน ไปดูในเว็บ ASUS ได้เลย

Comment

ผมนับกระป๋องสี่เหลี่ยมสีดำๆวางเรียงรายอยู่รอบๆ CPU

Comment

ขอรูปหน่อยครับ นับแล้ว งง ลองไปนับตัว 8 เฟสดู ไหงมันไม่ถึง 8 อะ

Comment

่อ่อ เหนละ -*-

Comment

อ๋อหมายความว่ายิ่งจำนวนเฟรสเยอะก้อยิ่งนิ่งมิน่าล่ะบอร์ดแพงๆผมเหนเฟรสมันเยอะ

Comment

Working...
                    X