overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 66

Thread: รบกวนเพื่อนสมาชิกทุกท่าน...ช่วยตั้งชื้อร้านให้ผมหน่อยครับ

OverclockZone Member pongsak09's Avatar

Default รบกวนเพื่อนสมาชิกทุกท่าน...ช่วยตั้งชื้อร้านให้ผมหน่อยครับ

ปกติแล้วผมไม่ได้ทำงานด้านนี้โดยตรงครับ แต่มีความสนใจเรื่องคอมฯจริงๆจังๆ..ก็เมื่อได้สมัคเป็นสมาชิกที่นี้ครับได้รับประโยชน์ และความรู้จากที่นี้มากมายครับ จนได้ศึกษาเพิ่มเติมด้านนี้ครับ เพื่อจะเปิดร้านคอมพิวเตอร์เล็กๆ ซักร้านตามที่เคยฟันไว้ครับ ประกอบกับร้านคอมพิวเตอร์แถวบ้านผม(สุราษฎร์ฯ)ไม่มีร้านคอมฯ ที่ขายของ MID-HI เลยครับ ไปสั่งของก็ทำแบบไม่เต็มใจจะสั่งให้ หาว่าเราเรื่องมากอยากได้ของพิศดาร.. สั่งแล้วก็รอ..พอไปถามอีกทีก็บอกว่าไม่มี..--" ผมเลยตัดสินใจเก็บเงินเปิดร้านเองซะเลย..ฮุฮู หมดตัวเลยครับ..
    ขอบคุณทุกท่าน และเวปดีๆ แบบนี้ ที่ทำให้ผมฉลาดและกล้าที่จะทำตามความฝันครับ^^,

=ช่วยกันตั้งชื้อร้านให้ผมด้วยน่ะครับ..ยังไม่มีชื่อร้านครับ^^=

-ซื้อของราคากลางๆ แล้วโอเวอร์คล๊อก หรือทำทุกวิถีทางเพื่อรีดพลังที่ซ่อนเร้นภายใน เพื่อให้...ได้ความแรง และคุณภาพที่สูงสุด-

^^นั้นคือแนวทางการทำงานของผม^^

Last edited by pongsak09; 10 Mar 2007 at 18:04:27.

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เหอะๆ มันคือความผันของผมเหมือนกันเรยอะ

ดีใจด้วยนะครับ ที่ทำสำเร็จแล้ว รอผมด้วยนะ . .

ชื่อร้านเอาเป็น OCShop ดีไหม 55+

OverclockZone Member pongsak09's Avatar

Quote Originally Posted by Cesc View Post
    เหอะๆ มันคือความผันของผมเหมือนกันเรยอะ

ดีใจด้วยนะครับ ที่ทำสำเร็จแล้ว รอผมด้วยนะ . .

ชื่อร้านเอาเป็น OCShop ดีไหม 55+
    ใจเดียวกันเลยครับ^^ ขอบคุณครับ
    ยังรอชื่อร้าน จากท่านอื่นอยู่ครับ..^^

OverclockZone Member greatng's Avatar

แหม ความฝันเหมือนกันเลยแต่ ไม่มีไอเดียอ่ะ

OverclockZone Member MaluY's Avatar

เป็นความคิดของหลายๆคนครับว่าจะต้องเปิดร้านให้ได้ ผมก็หนึ่งในนั้น อิอิ
    ขอให้ประสบความสำเร็จครับผม

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ได้ดั่งฝันแล้วครับ ยอดเยี่ยมไปเลย ขอให้ประสบผลสำเร็จนะครับ

OverclockZone Member BOokz's Avatar
    The Mall งาม, Homepro ประชาชื่น

สู้ ๆ

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

สุราษฎร์ฯคอมพิวเตอร์เอาชื่อจังหวัด อำเภอ หรือตำบลไว้ก่อน ดูแล้วใหญ่ดี ชื่อแฟชั่นเอาไว้ก่อน

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

หาที่มาที่ไปดูก่อนครับ.. ผมกว่าจะได้คิดกันเป็นปี เปลี่ยนไป 3ชื่อ..

OverclockZone Member canman's Avatar

ร้านในฝัน My Dream Computer ตรงใจดีครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ถ้าร้านผมสงสัยจะชื่อว่า guru อิอิ

OverclockZone Member

ขอให้ เฮง เฮง เฮง นะครับ แต่ไกลไปหน่อยไม่งั้นจะไปช่วยอุดหนุน
    ชื่อร้านคิดไม่ออกครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

โอ๊ว ซึ้ง ความฝันเป็นจริง

Mac Addict User tassapon's Avatar

ของโชว์ในตู้ ดูหรูดีครับ อิอิ

ชื่อร้าน ไม่รู้แหะ - -

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

OCZ~ COMPUTER

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

น่าจะตั้งชื่อ "น้องม่วงOC"

OverclockZone Member pann's Avatar

ท่าทางจะเปิดกันหลายคน(ผมด้วย อิอิ)

ขอให้ประสบผลสำเร็จนะครับ

ผมว่ารุ่งแน่...ผมก็คน ตจว ที่ตะเวรไปอยู่หลาย จว.

ปัญหาอย่างหนึ่งของคนที่สนใจอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์แบบที่ไม่มีในจังหวัดเนี้ย
    ผมเจอมาหลายจังหวัดแล้ว ถ้าจังหวัดไหนไม่มีสาขาจากร้านใหญ่ๆ ใน กทม.
    ไปเปิดละก้อ...จะเป็นเหมือน จขกท. ว่าไว้เลย หาว่าเราต้องการของพิศดาร
    เรื่องมาก...ไม่มี...ต้องรอ...

การที่ท่าน จขกท. ตัดสิ้นใจแหวกตลาดที่ชอบมัดมือชกลูกค้าแบบนี้ ผมว่ารุ่งแน่
    เน็ตมันเข้าถึงทุกบ้านแล้ว..และคนก็หาข้อมูลก่อนซื้อเยอะ การที่เรามีของที่คนต้องการ
    ย่อมได้เปรียบกว่าร้านที่ไม่มีของ

*** สำคัญยิ่งอย่าละเลยบริการหลังการขาย ด้วยนะครับ

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

ยินดีด้วยครับที่ทำตามความฝัน.... แต่อย่าลืมว่านี้เป็นแค่ก้าวแรกเท่านั้นนะครับ คุณต้องสู้ต่อไปครับ........ส่วนผมต้องบอกว่าเคยฝัน แต่ทำไมมันเพี้ยนไปอีกทางก็ไม่รู้ครับ

อ้อส่วนชื่อก็ใช้ชื่อนี้ไหม "สุราษฎร์ฯ OC shop"

ขอบคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจ และคำแนะนำดีๆ ครับ....^^

OverclockZone Member underground's Avatar
    ทุกที่ที่มีความแรงในหัวใจ

ร้านเล็กๆตามความคิดความฝันไว้น่าจะใช้ชื่อ STUDIO PC SHOP

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks