Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง heatsink ลม กับ i7 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง heatsink ลม กับ i7 คับ

ผมอยากทราบว่าพอจะมี air cooler ตัวไหนมั่งครับที่พา i7 920 ไปถึง 4.0 Ghz ได้มั่งครับ

ได้แบบที่รัน orthos ผ่านนะครับ

open air หรือ เปิดเคส ก็ได้ครับ แต่ไม่ต้องถึงขนาดเอาพัดลมมาเป่าจ่อเคสนะคับ

ใครมีประสบการณ์ แชร์ ให้ฟังหน่อยคับ
    Last edited by Pring; 27 Feb 2009, 23:40:13.

ซิงค์ที่สามารถใส่ i7 => Dark Knight-S1283V

อีกตัวก็ V8 แต่ผมว่าตัวบนเย็นกว่า

Comment

ifx-14
      พัดลม3ตัว

Comment

V8 ไปไม่ได้มีคนโพสแล้ว
        Dark knight-s1283vไม่มีความเห็น
        120-ex/เซ็ต120เลย ไม่แน่ใจว่าใช้กับi7ได้มั้ย ต้องมีขาแปลงแน่ๆ

ของใหม่ยังไม่มีขายในไทย v10
        Xigmatek Thor's hammerเห็นที่ร้านBusitekแวบๆไม่รู้จะใช้ปะ
        ราคาครึ่งหนึ่งของV10 ไม่มีพัดลมแถม

ทั้งหมดที่ว่ามาไม่ยืนยันครับ 4.0ghz มันก็ยากอยู่ ถ้าไม่โดนอัดฉีดให้โม้
        เหมือนหนังสือบางเล่ม

Comment

ได้ยินว่า T.R.U.E. 120 แบบไม่ใส่่เคสไปที่ 3.8 อุณหภูมิอยู่ที่ 80C
          แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันจะถึง 4.0 ได้รึปล่าว

Comment

Working...
          X