Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย เดี๋ยวช้า เดี๋ยวเร็ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย เดี๋ยวช้า เดี๋ยวเร็ว

ตามสเปคนี้ครับ
    cpu:intel pentium d 820 @2.80Ghz
    board:asus P5GC-MX/1333
    RAM:kington 2 GB/667 MHz (5-5-5-15)
    hdd:sumsung 500 Gb
    vga:ASUS EAH3850 512MB DDR3
    PSU raidmax 530W
    ตามนี้และครับ เล่นเกมส์แล้ว หนืดบ้าง เร็วบ้าง
    cpu Idle:43-45 องศา full load:75-80
    VGA Idle:38-40 องศา Full load:65-70
    ช่วยหน่อยนะครับ เป็นทุกเกมส์เลยครับ

ถ้าผมนะ ผมจะลองลงวินใหม่ก่อน

Comment

ขอบคุณครับ ในใจก็คิดไว้อยู่ แต่ตอนนี่ใช้ DARK v.6 รุ้สึกว่ามัน...... อธิบายไม่ถูกครับ
      หาเวลาลง วินโดว์ใหม่ ก่อนละครับ

Comment

ดัน ครับช่วยๆตอบกันหน่อย

Comment

เปนงี้แหละ ดาร์ค วี 6 ม่ายมีรัยดีเท่าเอ็กพีเดิมๆ 2002 หรอก ฮิฮิ

Comment

ลงมาแล้ว สองตัวก็ไม่หายครับ ตัวแรกลง truefaster 4 ก็กระตุกเหมือนเดิม เลยลอง sp3 original ก็ยังกระตุก
            อยู่ครับ ช่วยด้วย จะบ้าตายอยู่แล้ว

Comment

ดันครับ ช่วยตอบหน่อย

Comment

เกมส์อะไรครับ

Comment

need for speed ภาค most wanted ครับ หน่วงมากๆเวลาเล่น และก็ call of duty 4 เห็นชัดเลยครับช้าบ้าง เร็วบ้าง
                  ปวดหัวจริงๆ

Comment

หน่วง น่าจะเป็นที่การ์ดจอมากกว่า

เผลอไปเปิด AA รึเปล่าสองเกมส์นี้ เปิด AA 3850 เอาไม่อยู่นะ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                      หน่วง น่าจะเป็นที่การ์ดจอมากกว่า

เผลอไปเปิด AA รึเปล่าสองเกมส์นี้ เปิด AA 3850 เอาไม่อยู่นะ
                      ผมลอง set แบบ low สุดๆแล้วก็ยังกระตุกอยู่เลยครับ ตอนนี่ใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับการ์ดจอ

รบกวนหน่อยครับ แนะนำเวอร์ชั่นไดร์เวอร์ที่ดีๆหน่อยครับ ลอง 9.2 แล้วโคตรกระตุกหนักกว่าเก่าอีก

Comment

1.แกะเคส เป่าฝุ่น cpu เอายางลบถูแรม การ์ดจอ
                        2.เคลียไบออส ลงwinXP original
                        3.ใช้ไดรเวอร์ที่แถมมากับการ์ดจอ
                        4.อัพเดรตไดเร็ก X
                        5.ลงเกมใหม่ แล้วลองเล่นดู

Comment

Originally posted by JS29584 View Post
                          1.แกะเคส เป่าฝุ่น cpu เอายางลบถูแรม การ์ดจอ
                          2.เคลียไบออส ลงwinXP original
                          3.ใช้ไดรเวอร์ที่แถมมากับการ์ดจอ
                          4.อัพเดรตไดเร็ก X
                          5.ลงเกมใหม่ แล้วลองเล่นดู
                          ขอบคุณที่แนะนำ
                          1.ตอนนี้ใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมาอยู่ครับ
                          2.เพิ่งลง xp sp3 original เมื่อคืนนี้เองครับ
                          3.เพิ่งเช็ดคอม เมือตอนเที่ยงนี่เองครับ สะอาดแจ่มใสไร้ฝุ่น
                          4.bios เคลียเรียบร้อบแล้วครับก่อนจะลง windows
                          5.ไดเร็ก x ใช้ aug2008 ครับ

Comment

โปรแกรมแบ๊กกราวอะไรหรือเปล่า ?

Comment

ไม่เลยครับ เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ ก็เข้าไปเล่นเกมส์ ผมไม่ได้ลง anti-virus ครับใช้ deep freeze
                              แทนครับ เท่าที่ดูแล้วมีแต่ไดร์เวอร์เสียงเท่านั้น ที่กินแรมมาก 10000up นอกนั้นก็ปกติ

Comment

Working...
                              X